Page 3 of 3 FirstFirst 123
Results 21 to 26 of 26

Thread: Em hết đường đi rồi...

Mình ở Bình Dương bạn, cũng gần sg, thực ra thì cũng chưa ổn định cuộc sống lắm nhưng về chuyện nghiện ngập của mình thì cũng tạm ổn. Vợ con cũng còn có nụ cười, chứ ko như lúc còn bê tha. Cũng có nhảy dù vài lần nhưng đều bị vợ phát hiện, nhưng vợ cũng biết ý lắm ko chì chiết j mình. Trước tết có hứa là năm nay đàng hoàng ăn tết yên ổn ko như mọi năm, tết năm nào cũng dính nặng. Và tới hôm nay vẫn còn giữ đc lời hứa, cảm thấy cũng vui gia đình cũng vui, mặc dù làm ko kiếm đc nhiều tiền cho vợ con nhưng mình cảm thấy nếu giữ đc như vầy là cũng hạnh phúc rồi.

Mình thấy mừng cho bạn zhanhgu83, có vợ thông cảm vậy là tốt lắm rồi. Mình có sự nghiệp, công việc rất tốt, có địa vị, uy tính, vậy mà giờ mất hết tất cả. Gia đình nhà vợ coi như con chó ghẻ. Bà già vợ lên trông thằng con mình (mà mình đâu có nhờ, mình ở nhà trông nó vẫn tốt) mặt nặng mặt nhẹ, cả ngày lườm, nguýt, không thèm nói chuyện với mình tiếng nào, mình nấu cơm là bả ko ăn mà ko nấu thì bảo làm biếng, mình uống nước bả còn không dám uống chung ca nước. Xem tivi thấy có tin tức về ma tuý là cạnh khoé đủ kiểu. Ông bà già vợ cứ bắt ly dị, khốn nạn thật. Vì ma tuý mà mất tất cả công việc, địa vị, danh vọng và tiền bạc cả gia đình nửa. Bác zhanhgu83 ổn định cuộc sống là tốt rồi, nếu sợ té thì đăng ký uống me đi, mình đang uống me nè, hiệu quả lắm đó

Quote Originally Posted by haleluila View Post
    Mình thấy mừng cho bạn zhanhgu83, có vợ thông cảm vậy là tốt lắm rồi. Mình có sự nghiệp, công việc rất tốt, có địa vị, uy tính, vậy mà giờ mất hết tất cả. Gia đình nhà vợ coi như con chó ghẻ. Bà già vợ lên trông thằng con mình (mà mình đâu có nhờ, mình ở nhà trông nó vẫn tốt) mặt nặng mặt nhẹ, cả ngày lườm, nguýt, không thèm nói chuyện với mình tiếng nào, mình nấu cơm là bả ko ăn mà ko nấu thì bảo làm biếng, mình uống nước bả còn không dám uống chung ca nước. Xem tivi thấy có tin tức về ma tuý là cạnh khoé đủ kiểu. Ông bà già vợ cứ bắt ly dị, khốn nạn thật. Vì ma tuý mà mất tất cả công việc, địa vị, danh vọng và tiền bạc cả gia đình nửa. Bác zhanhgu83 ổn định cuộc sống là tốt rồi, nếu sợ té thì đăng ký uống me đi, mình đang uống me nè, hiệu quả lắm đó
    Mất hết mọi thì kể cả vợ con thì ko riêng gì bác. với mt thì đó là cái giá mình phải chịu khi chọn mt, nhung thực sự thì chúng ta có chọn mt đâu mà là mt chọn chúng ta ấy chứ ..
    Đùa chút cho b có thêm tinh thần. Hoàn cảnh b thì đáng buồn thậT ĐẤY.. Nhưng b thử nhìn lại xem... còn giữ dc vo von là còn hơn khối ng đấy bác.... còn vo còn con để làm mục tiêu thây đổi. nhiều ng ko còn dc chút gí để làm lại thì sao..???
    cố gắng lên bác...

Mình cũng có mấy lần có ý định uống meth vì bế tắc quá. Nhưng có 1 thời gian mình biết 1 ng đi uống meth ở Đinh Bộ Lĩnh( điểm uống meth đầu tiên ở sg) ae nào ở sg chắc biết. Thời gian đầu thấy ng đó cũng ổn lắm, nhưng càng về sau thì tụ tập với mấy ng uống cùng và chơi lại hàng cộng thêm bibophen và cái chai gì màu vàng vàng mà nghe nói là thuốc chích chó. Chỉ 1 thời gian ngắn thì các ven bị vỡ hết tạo thành các lỗ áp xe mà khi lấy cây tăm bông ngoáy tai đưa vào vệ sinh thì cắm đc sâu gần hết cây tăm bông đó. Rồi cũng 1 thời gian ngắn sau là ng đó chết. Chuyện đó làm mình cũng phân vân. Đi uống meth là giải pháp tốt nhưng cũng dễ sa ngã lắm nếu ko vững tinh thần. Đó là chuyện mình thấy nên mình hiểu cái khó khăn khi đã uống meth. Bây giờ cố gắng thôi bạn ah, mỗi ng mỗi cảnh nhưng đều là cảnh điêu tàn chứ chẳng huy hoàng j khi nghiện. Cách này hay cách khác thì cố gắng bỏ thôi.

zhanhgu83 nói cũng đúng, mình đi uống me ở bình triệu, mình thấy một số bạn uống me vẫn uống nhưng chơi he vẫn chơi, khi chơi he ko còn cảm giác nữa họ pha thêm thuốc tây mới phê (thuốc chích chó, chích ngựa gì đó). Nhưng nhìn chung đó là số ít, mình thấy đa phần người uống me đều bỏ được HE. Mình đã uống me được 30 ngày rồi liều 60mg, bây giờ có bem he vào cũng ko còn cảm giác nữa. Chỉ là tâm lý còn muốn chơi theo kiểu thói quen ngày nào cũng chơi vậy thôi, chứ giờ không thèm, ko vật vã gì nữa. Lần này mình cố gắng bỏ thôi, cố làm người chứ không lẽ suốt đời "làm chó" để người ta coi thường, kinh khi.
    Dính vào ma tuý ai cũng điêu tàn, bây giờ chưa nhưng rồi sẽ điêu tàn thôi, chán lắm. Đôi lúc mình ao ước sao cho thời gian trở lại...
    zhanhgu83 có vợ thông cảm cho là tốt lắm rồi, bác còn vợ con gia đình là tốt quá đấy
    Bạn Duylk, mình thấy bạn là thành viên lâu đời và tích cực của diễn đàn, bạn bị té lại ah, đang ở đâu đấy bạn?

Quote Originally Posted by haleluila View Post
    zhanhgu83 nói cũng đúng, mình đi uống me ở bình triệu, mình thấy một số bạn uống me vẫn uống nhưng chơi he vẫn chơi, khi chơi he ko còn cảm giác nữa họ pha thêm thuốc tây mới phê (thuốc chích chó, chích ngựa gì đó). Nhưng nhìn chung đó là số ít, mình thấy đa phần người uống me đều bỏ được HE. Mình đã uống me được 30 ngày rồi liều 60mg, bây giờ có bem he vào cũng ko còn cảm giác nữa. Chỉ là tâm lý còn muốn chơi theo kiểu thói quen ngày nào cũng chơi vậy thôi, chứ giờ không thèm, ko vật vã gì nữa. Lần này mình cố gắng bỏ thôi, cố làm người chứ không lẽ suốt đời "làm chó" để người ta coi thường, kinh khi.
    Dính vào ma tuý ai cũng điêu tàn, bây giờ chưa nhưng rồi sẽ điêu tàn thôi, chán lắm. Đôi lúc mình ao ước sao cho thời gian trở lại...
    zhanhgu83 có vợ thông cảm cho là tốt lắm rồi, bác còn vợ con gia đình là tốt quá đấy
    Bạn Duylk, mình thấy bạn là thành viên lâu đời và tích cực của diễn đàn, bạn bị té lại ah, đang ở đâu đấy bạn?
    Lâu năm nhưng cũng té thường xuyên thui bác àk... hay ho gì đâu hiện đang nằm ổ ở Tp.HCm... phê lắm... rồi đau lắm..ê lắm..yomosmt quá..

Page 3 of 3 FirstFirst 123