Page 9 of 9 FirstFirst ... 789
Results 81 to 88 of 88

Thread: Methadone có phải thần dược?

Quote Originally Posted by Colenbanoi View Post
    Năm mới chúc cả nhà sức khỏe, may mắn, vạn sự như ý, Kiên trì - Thành công nhé!
    Xin khoe 1 tý là bạn trai em tăng 10kg, trắng trẻo đẹp giai. Rất ngoan và chịu khó chạy xe taxi. Công việc nhà cũng chăm chỉ và rất chiều bạn gái. Số em trong cái rủi cũng có cái may. Hiện tại em thấy rất hạnh phúc và hài lòng với cuộc sống của mình!
    Chúc các bạn chưa uống methadone thì nhanh chóng tham gia, các bạn uống rồi thì nhớ giữ mình! Các bạn gái và gia đình thì giúp đỡ bạn trai và người thân cai nghiện thành công! Mọi người đều xứng đáng có được hạnh phúc nếu ta cố gắng!
    Có thể nhiều người có ý nghĩ là uống Meth vẫn là nghiện thôi... chỉ là chuyển từ He sang Meth đối với người ngoài cuộc là vậy, nhưng với người trong cuộc thì khác mọi người ak ... dù mỗi ngày phải đến TT uống, đều đặn, đúng cữ như khi nghiện nhưng cái khác là không phải quay quắc tiền bạc, tâm trạng thoải mái, đầu óc nhẹ nhàng, gia đình vui vẻ ... và cái chính là bản thân thay đổi, mặt mày tươi sáng, sạch sẽ, đẹp đẽ hơn trước nhiều. Ai có được việc làm thì tốt vì khi uống meth thì hơi bất tiện trong việc đi làm ... đành chịu thôi.. đôi khi muốn được cái này thì phải bỏ cái kia Năm mới có đôi điều chia sẽ với ACE chứ không phải dạy đời hay lên lớp gì, chúc ACE năm mới nhiều niềm vui.. thoát được sự nô lệ của He

P/S: Meth giờ đã dễ tiếp cận hơn trước, ae nên tìm đến để thoát He. Ít ra cũng khỏe cho bản thân mình trước còn thiên hạ nghĩ gì cũng kệ cmn :0

Quote Originally Posted by Duylk View Post
    Có thể nhiều người có ý nghĩ là uống Meth vẫn là nghiện thôi... chỉ là chuyển từ He sang Meth đối với người ngoài cuộc là vậy, nhưng với người trong cuộc thì khác mọi người ak ... dù mỗi ngày phải đến TT uống, đều đặn, đúng cữ như khi nghiện nhưng cái khác là không phải quay quắc tiền bạc, tâm trạng thoải mái, đầu óc nhẹ nhàng, gia đình vui vẻ ... và cái chính là bản thân thay đổi, mặt mày tươi sáng, sạch sẽ, đẹp đẽ hơn trước nhiều. Ai có được việc làm thì tốt vì khi uống meth thì hơi bất tiện trong việc đi làm ... đành chịu thôi.. đôi khi muốn được cái này thì phải bỏ cái kia Năm mới có đôi điều chia sẽ với ACE chứ không phải dạy đời hay lên lớp gì, chúc ACE năm mới nhiều niềm vui.. thoát được sự nô lệ của He

P/S: Meth giờ đã dễ tiếp cận hơn trước, ae nên tìm đến để thoát He. Ít ra cũng khỏe cho bản thân mình trước còn thiên hạ nghĩ gì cũng kệ cmn :0
    Chào bạn Duylk,
    Chúc mừng bạn đã kiên trì uống methadone đến hôm nay. Mong rằng bạn sẽ giữ vững trong những năm tháng tiếp theo vì 1 cuộc sống tươi đẹp cho bạn và người thân của bạn.
    Thật sự phải cảm ơn methadone đã cứu rất nhiều con người. Uống methadone có thể làm việc bình thường, chỉ là hơi thèm ngủ chút xíu. Việc bỏ ra buổi sáng 30p đi uống thuốc (Trung tâm cách nhà 5km), các bạn vẫn có thể sắp xếp công việc được (thỏa thuận với chủ).
    Còn vấn đề dư luận, ko ai sống thay cho mình. Kệ. Mình sống tốt lên tự người đời phải nhìn nhận lại.
    Bạn tôi có nói thực là uống Meth vẫn còn thích chơi Hêrôin. Vấn đề này theo tôi nghĩ thuộc về cá nhân. Vẫn thích chơi nghĩa là có tiền thì vẫn dùng hoặc lâu lâu vẫn dùng 1 lần. Nhưng ko bị lệ thuộc vào hêrôin. Cái này thì các tư vấn viên cũng nói rồi. Chúng ta ko thể áp đặt người bệnh bỏ ma túy hoàn toàn. Chỉ là từ từ bỏ ma túy. 1 tháng dùng 1 lần cũng được coi là thành công rồi.
    Bạn tôi đã tham gia chương trình uống methadone được 9 tháng rồi. Tôi đánh giá anh ấy là thành công. Đã test thử vài lần bất ngờ đều âm tính.
    Thực ra, năm 2012 anh ấy có uống methadone được 1 năm rồi lại bỏ. Ngày ấy, hiểu biết về methadone chưa nhiều và quyết tâm chưa đủ nên anh đã bỏ giữa chừng.
    Lần này, với hiểu biết về methadone tốt hơn, gia đình đồng thuận, ủng hộ và các chính sách về methadone cũng thoáng hơn. Vd hôm nào bận ko uống được buổi sáng có thể gọi ĐT xin chuyển sang uống buổi chiều. Nếu có đi đâu dài ngày sang tỉnh khác có thể xin tạm chuyển điểm uống ở tỉnh khác.
    Nếu sau này được sử dụng Suboxone thì 1 tuần đi uống 2-3 lần còn tiện hơn rất nhiều.
    Trước đây, cai nghiện là 1 bài toán không có lời giải với bạn tôi. Nhưng với methadone, bạn tôi đã tìm được lời giải cho cuộc đời mình.
    Với ai có quan điểm nghiện Methadone vẫn là nghiện ma túy. Quả thật, methadone vẫn là ma tuý nhưng hợp pháp và không tổn hại đến sức khỏe như hêrôin. Nghiện mà không làm tổn hại đến gia đình và xã hội, vẫn có công việc, góp sức lao động cho xã hội, đóng thuế cho nhà nước. Nghiện như vậy xã hội và cộng đồng cần cổ vũ và hoan nghênh chứ không phải kì thị vớ vẩn.
    Vì cuộc đời con người ngắn lắm nên tôi chỉ dám đặt ra những tính toán ngắn hạn. Trong lúc thế giới người ta còn nghiên cứu, thực nghiệm các phương pháp tiên tiến hơn để điều trị khỏi hoàn toàn nghiện hêrôin, bạn tôi sẽ kiên trì theo con đường này. Vì nếu cứ chờ một điều kỳ diệu xảy ra với xác suất rất nhỏ thì bản thân mình cũng tiêu rồi.
    Mẹ bạn trai tôi là người thương con vô điều kiện, bà ấy đã tưởng tượng ra cảnh bán hết tất cả nhà đất để con trai dùng ma túy rồi 2 mẹ con cùng chết. Vì đối với bà, con trai là tất cả! (Bạn biết rồi đấy, không có hêrôin 2 ngày thôi, người nghiện sẽ vật vã ko thể chịu đựng nổi).
    Thật may methadone đã đến kịp thời để cứu giúp 1 con người, 1 gia đình.
    Xin được cảm ơn cuộc đời! Chúc mọi người trên diễn đàn niềm tin đều thành công và hạnh phúc!
    Last edited by Colenbanoi; 08-02-17 at 06:29 PM.

hazz lâu lắm mới vào gruop, mới thế mà đã bỏ ko vào đc gần 5 năm rồi ạ, chồng e bg đang được theo uống c trình của meth, được hơn 1 năm rồi ạ, nhưng chăng hiểu sao đợt này lại dính lại, trước mới hút, bg lại quay sang trích rồi, chán nản quá các bác ạ, h em chưa biết tính ntn, chứ 5 năm nay ngày nào tháng nào đối với e cũng là mệt mỏi vì cứ phải quản lý

Quote Originally Posted by rongbien View Post
    hazz lâu lắm mới vào gruop, mới thế mà đã bỏ ko vào đc gần 5 năm rồi ạ, chồng e bg đang được theo uống c trình của meth, được hơn 1 năm rồi ạ, nhưng chăng hiểu sao đợt này lại dính lại, trước mới hút, bg lại quay sang trích rồi, chán nản quá các bác ạ, h em chưa biết tính ntn, chứ 5 năm nay ngày nào tháng nào đối với e cũng là mệt mỏi vì cứ phải quản lý
    Haizz...Nếu 5 năm vẫn 1 nỗi buồn và ko thay đổi thì khuyên bạn nên bỏ. Với mình, nếu người đồng hành ko quyết chí từ bỏ ma túy thì mình cũng không thể tiếp tục. Mình sẽ coi như quãng thời gian qua là cái duyên cái nợ. Chặng đường tiếp theo mình sẽ đi 1 mình & tìm người đồng hành khác!

Quote Originally Posted by rongbien View Post
    Ko lẻ Meth lại phản tác dụng trong trường hợp này (trước khi dùng Meth thì hút, khi đc uống Meth lại lên level cao hơn là chích??). Đúng là 1 khi bản thân ng nghiện chưa muốn cai thì có đến nước thánh cũng ko cai đc.
    Trường hợp này có khi dùng tỏi Châu Việt Cường hoặc nhờ Hội Thánh Đức Chúa Trời mới cai đc ấy ..
    Last edited by Duylk; 17-05-18 at 04:57 PM.

Ko lẻ Meth lại phản tác dụng trong trường hợp này (trước khi dùng Meth thì hút, khi đc uống Meth lại lên level cao hơn là chích??). Đúng là 1 khi bản thân ng nghiện chưa muốn cai thì có đến nước thánh cũng ko cai đc.
    Trường hợp này có khi dùng tỏi Châu Việt Cường hoặc nhờ Hội Thánh Đức Chúa Trời mới cai đc ấy ..
    Thế nên mới có từ "Cai nghiện tự nguyện". Tất cả là ở nhận thức của người nghiện có quyết tâm hay không thôi phải ko bạn Duy? Bạn vẫn uống meth đều đặn từ đó đến giờ à?Tự dưng diễn đàn Niềm tin bị xóa đi rất nhiều!
    Bạn Quennodi mất rồi đấy, bạn có biết ko?
    Thật tiếc là bạn ấy chưa được uống methadone vì men gan cao nên họ ko cho uống!

Quote Originally Posted by Colenbanoi View Post
    Thế nên ...... men gan cao nên họ ko cho uống!
    Chuyện"quênnodi" mình có biết b àk... R.I.P
    Quennodi có qua bên nhà mình cai. Mình cũng cố động viên nhưng chỉ dc 2 ngày là đòi về.. chỉ biết nói 2 từ "số phận"
    Hiện tại vẫn uống Meth đều n àk. Đến tháng 7 này là đúng 2 năm. Cũng đang có dự định ra nên đang giảm dần.
    Vì cuộc sống và công việc đặc thù nên phải ngưng Meth mới đi làm dc. Meth như 1 cánh cửa mở ra con dường sáng cho mình. Cơ hội cuối này fải cố nắm vs giữ thôi b à.
    Chúc sức khỏe b vs chàng của b. Chúc chàng của b thành công trong công cuộc chống lại cô 3

Chuyện"quênnodi" mình có biết b àk... R.I.P
    Quennodi có qua bên nhà mình cai. Mình cũng cố động viên nhưng chỉ dc 2 ngày là đòi về.. chỉ biết nói 2 từ "số phận"
    Hiện tại vẫn uống Meth đều n àk. Đến tháng 7 này là đúng 2 năm. Cũng đang có dự định ra nên đang giảm dần.
    Vì cuộc sống và công việc đặc thù nên phải ngưng Meth mới đi làm dc. Meth như 1 cánh cửa mở ra con dường sáng cho mình. Cơ hội cuối này fải cố nắm vs giữ thôi b à.
    Chúc sức khỏe b vs chàng của b. Chúc chàng của b thành công trong công cuộc chống lại cô 3
    Rất vui nghe được thông tin từ bạn!
    Chúc bạn nhiều nghị lực để thành công "cai" Meth nhé, dù việc này rất khó khăn đấy, khó khăn hơn nhiều so với dùng Meth để thay thế Hêroin.
    Cố gắng lên Duy nhé. Mình tin ở bạn!

Page 9 of 9 FirstFirst ... 789