Chúc mừng Quên nhé, mình tò mò không biết là Quên cai bằng thuốc gì??Có phải phụ thuộc vào thuốc ko? Thực sự cai nghiện là 1 việc khó khăn và đòi hỏi sự kiên nhẫn.
Nhưng mình thấy xã hội và gia đình dường như không hiểu và thông cảm.
Mình thấy buồn vì có cố gắng giải thích thế nào họ cũng ko muốn hiểu. Họ quay sang kì thị cả mình, họ cho rằng mình phải là người thế nào mới giao du với người nghiện. Thậm chí, có bà dì còn nói thẳng là cấm "thằng nghiện" đến nhà! Hai zzzzzzzz! Nhiều lúc mình thấy thật sự bế tắc! Vấn đề là nhận thức, ko ai tin rằng nghiện thì có thể cai, nhất là với người nghiện lâu năm.
Chính vì vậy, nhiều khi mình cảm thấy như mình bị mắc bệnh trầm cảm! Sao cuộc sống lại nghiệt ngã thế chứ!
Mình ko dám nói hết cho bạn trai, sợ anh ấy buồn chán lại đi chơi ma túy!
Nếu xã hội cứ kì thị thế này, mình là người nghiện chắc mình cũng chán nản chả muốn cai! Cố gắng mà ko được xã hội công nhận!
Riêng bạn mình, chắc vì đàn ông nên anh ấy ko bị ảnh hưởng tiêu cực như mình! Anh ấy vẫn bền bỉ chăm chỉ làm việc! Vì công việc lái xe là công việc anh ấy yêu thích nên có vẻ rất hứng thú! Hàng xóm láng giềng thì người ta rất ngạc nhiên không hiểu sao dạo này chăm chỉ thế, sáng nào cũng dậy sớm đi làm. Tối ko đi chơi, 9h đã ngủ rồi. Nhiều người còn mừng cho mẹ anh ấy vì con trai đã thay đổi.
Bây giờ, mình lại tự nhủ, thôi thì người ta có thể kì thị vài năm, ko thể kì thị cả đời. Nếu anh bạn mình mà cứ tốt lên thì người ta không thể kì thị mãi được!
Chúc Quên cai thành công nhé!
Cố lên bạn, được 2 tháng thì cố lên 6 tháng, 1 năm, 2 năm nhé!
Ps: Ban mình đã tăng lên 68kg, tức là tăng 7kg trong 6 tháng, da dẻ trắng hồng hào nhìn đẹp trai lên nhiều rồi đấy!