Page 6 of 9 FirstFirst ... 45678 ... LastLast
Results 51 to 60 of 88

Thread: Methadone có phải thần dược?

Các bạn haleluila và Quên à, mạng là ảo nhưng suy nghĩ ko là ảo phải ko 2 bạn?
    Trong cuộc sống điều gì là đáng sợ nhất? Người ta nói: Mất tiền là mất ít, mất tình là mất nhiều còn mất niềm tin là mất hết. Vậy mà, người nghiện có ai là ít nhất ko 1 lần bị mất niềm tin với người nhà, xã hội ko?
    Có những khổ đau nào mà người nghiện ko trải qua ko? Đi trường trại "sướng" lắm đúng ko? Bị vật vã, dòi bò....nhẹ nhàng lắm đúng ko? Não tổn thương, nội tạng bị phá, cả chức năng ABC bị ảnh hưởng,...Xã hội kì thị "vui" lắm đúng không? Muốn lấy vợ cũng có cái khó??? Vì vậy, bạn nói "địa ngục trần gian" là mình hiểu lắm!
    Bạn bè mong chức danh, địa vị, tiền bạc, vợ đẹp con ngoan...mình thì chỉ có mong ước là cai được nghiện mà sao còn "mong manh" thế???
    Mình cũng chẳng toẹt vời gì đâu, bạn ạ.
    Nhưng mình đi trên con đường khác ko chông gai, gồ ghề như con đường của bạn trai và các bạn.
    Nếu bạn trai mình ko dính vào nghiện, ko dại dột đi nhầm lối rẽ, bây giờ có lẽ anh ấy là 1 đại uý, đại tá gì đó trong quân đội.
    Đẹp trai, nhà mặt phố, bố bụng to...thế mà bây giờ???
    Nuối tiếc ư? Có lẽ đã muộn.
    Nhưng cuộc sống luôn thử thách, mỗi con người có 1 số phận khác nhau.
    Mình tin haleluila và Quên cũng như các anh em khác sẽ tìm thấy mùi hương của hoa hồng sau những chặng đường gian khổ!

Con đường là do mình chọn thôi =] Lúc sướng ai sướng cho, nghĩ đến cảnh phê pha bao nhiêu năm, h sau khi cai chỉ còn thân tàn ma dại =] Làm lại từ đầu cũng như người bình thường mà đang mắc bệnh ung thư zị :! Cố gắng đấu tranh với bản thân để tìm lại con đường sống cho bản thân, cho gia đình, đã nghiện coi như là con số 0, mất tất cả. Mong những ai mới nghiện sớm quay đầu là bờ, anh em sớm tìm được lối thoát cho bản thân.

Điểm uồng Methadone

HIện nay Meth đã cho uống rộng rãi.... ko cần phải tốn kém và chờ đợi như trước nữa, bgio trung tâm còn mong có ng vào uống nữa là khác, cho đạt chỉ tiêu.. cung đã vượt cầu.. nên thoải mái
    còn những bạn nào có vướng mắc về giấy tờ, hộ khẩu hay gì đó ko thể có dc chứng nhận của địa phương thì đến Trung Tâm cai nghiện Đức Thanh Tâm tại quận Bình Thạnh. Đậy là trung tâm tư nhân đầu tiên cho uong Meth với chi phí là 60k 1 ngày, đóng lần 1.800.000 uống 1 tháng. đây là cánh cữa mở để Meth đen duoc với tát cả mọi người nghiện

Sau 4,5 tháng uống methadone và 1 tháng lái xe thì bạn tôi xét nghiệm 2 lần âm tính. Tuy nhiên, tôi biết là anh vẫn còn sd hêrôin.Theo quan điểm của người tư vấn thì họ nói nếu 1 tháng sd 1 lần thì cũng coi như là thành công. Riêng việc lái xe thì anh khá có duyên, có 1 số khách đã đặt hàng đưa đón hàng ngày và đi tỉnh xa. Số tiền kiếm được đủ để trả góp, xăng xe, tiền phạt công an và tiêu cho bản thân anh. Tuy nhiên, tôi mừng vì anh rất chăm chỉ và say mê với công việc mới. Tôi nghĩ như vậy là thành công ở bước đầu dù việc đoạn tuyệt với ma túy 100% chưa thực hiện được. Tôi vẫn lạc quan tin tưởng vào chương trình methadone. Methadone thực sự giúp bạn làm lại cuộc đời, chỉ cần bạn có mong muốn điều đó hay không???

Quote Originally Posted by Colenbanoi View Post
    Sau 4,5 tháng uống methadone và 1 tháng lái xe thì bạn tôi xét nghiệm 2 lần âm tính. Tuy nhiên, tôi biết là anh vẫn còn sd hêrôin.Theo quan điểm của người tư vấn thì họ nói nếu 1 tháng sd 1 lần thì cũng coi như là thành công. Riêng việc lái xe thì anh khá có duyên, có 1 số khách đã đặt hàng đưa đón hàng ngày và đi tỉnh xa. Số tiền kiếm được đủ để trả góp, xăng xe, tiền phạt công an và tiêu cho bản thân anh. Tuy nhiên, tôi mừng vì anh rất chăm chỉ và say mê với công việc mới. Tôi nghĩ như vậy là thành công ở bước đầu dù việc đoạn tuyệt với ma túy 100% chưa thực hiện được. Tôi vẫn lạc quan tin tưởng vào chương trình methadone. Methadone thực sự giúp bạn làm lại cuộc đời, chỉ cần bạn có mong muốn điều đó hay không???
    uống Meth không nên làm lái xe bạn ạ. Hay ngủ gật lắm, ở nước ngoài những ngnvaanj hành máy tàu xe mà uống Meth bắt buộc phải bỏ nghê

Quote Originally Posted by Loser View Post
    uống Meth không nên làm lái xe bạn ạ. Hay ngủ gật lắm, ở nước ngoài những ngnvaanj hành máy tàu xe mà uống Meth bắt buộc phải bỏ nghê
    Dear Loser, đúng là uống Meth có buồn ngủ thật, nhưng anh ấy lại ngủ tốt vào buổi tối 10h-6h. Và buổi trưa ngủ 1 đến 2 tiếng nên lúc lái xe ko bị sao cả. Thời gian đầu uống Meth thì ngủ nhiều lắm, nhưng 4 tháng rồi thì cũng bình thường. Chỉ lạ là uống Meth vào ăn cơm rất ngon, bữa nào cũng 2 bát, lúc ngon có thể 3 bát. Hồi trước còn chơi hê thì chỉ 1 bát.

Mình đã đọc 1 số bài mà Loser post cách đây 1 năm về methadone. Mình đồng ý với quan điểm của bạn 100%. Bạn đã theo được methadone 2 năm rồi phải ko? Chúc mừng bạn! Cứ duy trì tiếp bạn nhé. Theo suy nghĩ của mình thì muốn giảm liều và ra khỏi chương trình methadone thì tối thiểu phải 4-5 năm. Lỡ ra khỏi rồi lại bập lại thì cũng nản nhỉ? Nên có uống cả đời thôi cũng chấp nhận. Đang nghiện mà có Meth thì tốt lắm rồi! Nhưng về lâu dài tôi nghĩ nếu xã hội triển khai song song Suboxone và Methadone cho người nghiện thì chuyển sang SUBOXONE sẽ tốt hơn. Đúng là "được voi đòi Hai Bà Trưng" phải ko? Nhưng cái Suboxone đang thí điểm rồi thì mình cũng hy vọng!
    Uống Suboxone có cái hay là 1 tuần chỉ đi uống 2-3 lần. Có thể đi xa 1 vài ngày đỡ gò bó. Thứ hai là đỡ hại hơn và ít phụ thuộc vào thuốc hơn Meth, tức là dễ bỏ hơn. Chi phí cao gấp đôi Meth thì mình nghĩ vẫn rẻ chán.
    Hy vọng xã hội phát triển, tương lai sẽ tươi sáng hơn với ACE nghiện!
    Last edited by Colenbanoi; 06-10-16 at 05:32 AM.

Diễn đàn vắng thật, ko 1 bóng người. Ước gì luôn là như vậy!

Bây giờ sau gần 6 tháng dùng methadone thì mình thấy bạn mình đã thay đổi rất nhiều. Sáng dậy 6h đi làm. Tối 9h đi ngủ. Rất giờ giấc. Công việc thì mỗi tháng cũng được khoảng hơn chục triệu nhưng vì mua xe trả góp nên cũng gọi là đủ ăn sáng và thuốc lá. Còn việc có bỏ được hêrôin tuyệt đối ko thì mình cũng chưa test.
    Tuy nhiên, vấn đề gặp phải của mình hiện nay là sự kì thị của gia đình và họ hàng.
    Mình đã giải thích nhiều lần nhưng mọi người vẫn cho nghiện methadone thì bản chất vẫn là con nghiện. Thật mệt mỏi! Việc cai nghiện đã khó như lên trời may có methadone như cái thang, làm việc cai nghiện tưởng như ko bao giờ thực hiện được thì nay thở phào nhẹ nhõm. Bây giờ việc để xã hội ko kỳ thị lại giống như xuống biển. Thật sự, người nghiện quá khổ! Bạn gái người nghiện cũng chả sung sướng gì!

Bây giờ sau gần 6 tháng dùng methadone thì mình thấy bạn mình đã thay đổi rất nhiều. Sáng dậy 6h đi làm. Tối 9h đi ngủ. Rất giờ giấc. Công việc thì mỗi tháng cũng được khoảng hơn chục triệu nhưng vì mua xe trả góp nên cũng gọi là đủ ăn sáng và thuốc lá. Còn việc có bỏ được hêrôin tuyệt đối ko thì mình cũng chưa test.
    Tuy nhiên, vấn đề gặp phải của mình hiện nay là sự kì thị của gia đình và họ hàng.
    Mình đã giải thích nhiều lần nhưng mọi người vẫn cho nghiện methadone thì bản chất vẫn là con nghiện. Thật mệt mỏi! Việc cai nghiện đã khó như lên trời may có methadone như cái thang, làm việc cai nghiện tưởng như ko bao giờ thực hiện được thì nay thở phào nhẹ nhõm. Bây giờ việc để xã hội ko kỳ thị lại giống như xuống biển. Thật sự, người nghiện quá khổ! Bạn gái người nghiện cũng chả sung sướng gì!
    trước tiên xin được chia vui cùng colenbanoi khi việc cai nghiện của bạn trai bạn đã có những tiến triển tốt,những dấu hiệu ngày càng lạc quan. còn việc kỳ thị xã hội thì mình cũng rất chia sẽ với colenbanoi về điểm này. đúng là xã hội bây giờ vẩn còn rất nặng tư tưởng với người ngiện. mình cũng đã từng gặp rất nhiều người có suy ngĩ rằng nếu đã từng ngiện thì sẽ không bao giờ bỏ được nữa,điều đó tạo nên rất nhiều khó khăn cho những người ngiện đang thật sự cố gắng để quay trở lại cuộc sống đời thường,hòa nhập với cộng đồng. mong là dần dần mọi người sẽ hiểu rõ để có thể thông cảm và bao dung hơn với những người đã từng mắc sai lầm. mong rằng colenbanoi và bạn trai sẽ tiếp tục nỗ lực cố gắng để chứng mình cho gia đình,họ hàng của bạn thấy rằng người ngiện có thể thay đổi nếu họ thật sự cố gắng và nhận được sự ủng hộ,giúp đỡ của mọi người.
    ps:chia sẻ với colenbanoi là mình cũng đang cai được hình như gần 2 tháng hay sao àh. dạo này không thấy duylk xuất hiện nên không biết ra sao rồi ta?

Page 6 of 9 FirstFirst ... 45678 ... LastLast