Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 30

Thread: Mình nói điều này ra liệu có ai tin không ?

Cảm ơn các bác nhiều lắm. E ko đếm ngày và vẩn đang quyết tâm k để 1 lần nào nữa chơi dại dột. Giờ vẩn đang uống liều 1 tháng sau cắt cơn. Hôm trước thử dừng uống 1 ngày xem sao vậy mà bị ho nhiều và mất ngủ ngay. Hôm sau lại uống tiêp thì hết ho và ngủ bt. Cứ 9h tối là buồn ngủ rồi

Củng đã 2 tuần trôi qua, k để ý ngày tháng lắm. Sáng ăn xong đi ucf với mấy thằng bạn tán dóc đến 10h mới về giúp vợ trông con ( củng may chưa ai biết mình từng chơi). Chưa từng qua cảm giác phê pha đó nên k nhớ j đến nó luôn. Các bạn ơi cố gắng làm lại từ đầu đừng bỏ cuộc nhé. Vẩn đang uống cái liều thuốc quái quỷ j k biết, gọi là uống 1 tháng sau cắt cơn như người bán nói, mình định ngừng uống nhưng k giám, bữa thử nghỉ uống 1 ngày thế là ho hen chảy nước mũi và tối mất ngủ nên giờ sợ k giám ngừng. Tâm lý thì k bíet thuốc j cứ lo sợ uống hết 1 tháng bị lệ thuộc thuốc luôn thì k biết phải làm sao.

Đã bắt đầu qua ngày thứ 3. Lần này cai toàn bằng nước lạnh thôi. Ngày đầu tiên có uống gần 30v chữ U,tuy rằng có nhiều cố gắng nhưng nói thật nếu ngày đầu mà ko có chữ U chắc ko gồng nỗi. Bây giờ thì đỡ hơn nhiều rồi nên lên đây nhờ mọi người làm chứng giùm lần cai này. mẹ,sống được 30 năm rồi mà chưa từng thấy thứ gì ghê ghớm như nghiện. Tao lạy mày nghiện ơi. Lần này mà ko xa nhau được tao ôm mày chết chung...
    @colenbanoi:chắc là mọi chuyện đã ổn rồi nên ko thấy bạn lên dd nữa. rất mong được nge tin vui của bạn.

Quote Originally Posted by Quennodi View Post
    Đã bắt đầu qua ngày thứ 3. Lần này cai toàn bằng nước lạnh thôi. Ngày đầu tiên có uống gần 30v chữ U,tuy rằng có nhiều cố gắng nhưng nói thật nếu ngày đầu mà ko có chữ U chắc ko gồng nỗi. Bây giờ thì đỡ hơn nhiều rồi nên lên đây nhờ mọi người làm chứng giùm lần cai này. mẹ,sống được 30 năm rồi mà chưa từng thấy thứ gì ghê ghớm như nghiện. Tao lạy mày nghiện ơi. Lần này mà ko xa nhau được tao ôm mày chết chung...
    @colenbanoi:chắc là mọi chuyện đã ổn rồi nên ko thấy bạn lên dd nữa. rất mong được nge tin vui của bạn.
    Quyết tâm cao bác nhé. Mỗi ngày trôi qua dc là quý thêm 1 ngày, giử dc thêm 1 ngày thì quý trọng nó bác nhé.

Quote Originally Posted by Quennodi View Post
    Hi Quên, dạo này mình hơi bận công việc nên cũng ít lên diễn đàn. Cảm ơn Quên đã hỏi thăm. Bạn mình thì cũng ổn rồi. 1,5 tháng ko dùng hêrôin anh ấy khỏe ra, ăn ngon, ngủ tốt, tăng cân. Anh ấy chuẩn bị có công việc mới.
    Cai bo rất mệt đấy. Hôm nay là ngày thứ 6 rồi, ko biết tình hình bạn thế nào, đã ổn chưa? Mình ko hiểu mức độ nghiện của Quên thế nào chứ bạn mình ko dùng Meth thì ko thể chịu được, một phần có thể nhiều tuổi rồi nên sức khỏe kém.
    Mình hy vọng bạn sẽ vượt qua được giai đoạn khó khăn này.
    Chờ mong tin vui của bạn.

@Quên: Đừng tuyệt vọng. Sẽ tìm được pp thôi bạn. Vượt qua những hầm tối tăm sẽ là ánh sáng. Cố lên bạn nhé!

cám ơn colenbanoi nhiều. mình vẩn đang cố gắng từng ngày từng giờ để có thể tìm lại cuộc đời đã mất. sau này có khả năng Quên cũng ít lên diển đàn vậy nên nhân đây xin chúc mọi điều tốt đẹp đến với colenbanoi và chúc cho tình yêu của 2 bạn sẽ mãi mãi hạnh phúc nha.

Quote Originally Posted by toidaidot View Post
    Củng đã 2 tuần trôi qua, k để ý ngày tháng lắm. Sáng ăn xong đi ucf với mấy thằng bạn tán dóc đến 10h mới về giúp vợ trông con ( củng may chưa ai biết mình từng chơi). Chưa từng qua cảm giác phê pha đó nên k nhớ j đến nó luôn. Các bạn ơi cố gắng làm lại từ đầu đừng bỏ cuộc nhé. Vẩn đang uống cái liều thuốc quái quỷ j k biết, gọi là uống 1 tháng sau cắt cơn như người bán nói, mình định ngừng uống nhưng k giám, bữa thử nghỉ uống 1 ngày thế là ho hen chảy nước mũi và tối mất ngủ nên giờ sợ k giám ngừng. Tâm lý thì k bíet thuốc j cứ lo sợ uống hết 1 tháng bị lệ thuộc thuốc luôn thì k biết phải làm sao.
    Bạn đang uống thuốc Tây Sơn của anh Điệp phải ko? Trang Web thuoccaimatuy.com đúng ko? Bây giờ bạn đã qua gđ cắt cơn, đang ở gđ hồi phục. Hết 30 ngày nay sẽ dùng chống tái Abernil (50mg naltrex). Nếu bạn thấy thuốc ok thì cứ dùng tiếp đi. Tôi nghĩ cai kiểu này cũng ok. Vì bạn chơi vào ko có cảm giác nên bạn từ bỏ ma túy sẽ dễ dàng hơn những người ko thể quên được cảm giác "phê" mà "nàng tiên" mang lại. Chúc bạn cai thành công.
    Last edited by Colenbanoi; 29-08-16 at 02:39 PM.

Quote Originally Posted by Colenbanoi View Post
    Bạn đang uống thuốc Tây Sơn của anh Điệp phải ko? Trang Web thuoccaimatuy.com đúng ko? Bây giờ bạn đã qua gđ cắt cơn, đang ở gđ hồi phục. Hết 30 ngày nay sẽ dùng chống tái Abernil (50mg naltrex). Nếu bạn thấy thuốc ok thì cứ dùng tiếp đi. Tôi nghĩ cai kiểu này cũng ok. Vì bạn chơi vào ko có cảm giác nên bạn từ bỏ ma túy sẽ dễ dàng hơn những người ko thể quên được cảm giác "phê" mà "nàng tiên" mang lại. Chúc bạn cai thành công.
    Đúng rồi thuốc anh Điệp đó Colenbanoi, cai k có biêu hiện gì, mình đang uống liều 30 ngày sau cắt cơn và uống dc 16 ngày rồi, k biết uống hết 30 ngày ngừng uống có mệt mỏi gì k chứ quá trình uống thì k mệt ăn ngủ bình thường. Vì nó quá dễ dàng nên mình cứ nghi ngờ trong mấy viên thuốc con nhộng có methadon hay gì đó, hiện tại mình đa qua 22 ngày mình k sợ tái vì mình chơi k cảm giác nên muốn nghĩ luôn k chơi ngu nữa vừa đốt tiền vừa nguy cơ bị phát hiện thì tiêu tan sự nghiệp. Điều mình lo sợ là hết liều 30 ngày có bị lệ thuộc thuốc này k nữa colenbanoi ạ. Mình vẩn lo lắng k tin vào thuốc lắm vì ngày thứ 13 mình thử dừng uống 1 ngày và bị ho + mất ngủ luôn nên rất sợ hết liều 30 ngày hết thuốc lại mất ngủ ... Colenbanoi có biết loại thuốc a Điệp này k tư vấn mình với

Cai nghiện theo pp của anh Điệp này có 3gđ: Cắt cơn, giải độc 5 ngày, hồi phục 30 ngày và chống tái (từ 6 tháng trở lên tuỳ người). Trang Web này ko nói rõ là cho bệnh nhân dùng thuốc gì, chỉ nói đến gđ chống tái thì dùng Abernil. Làm ăn mập mờ quá chăng? Nhưng có vẻ nhiều phản hồi tốt. Bạn lại ko post ảnh thuốc lên được thì mình như mò kim đấy bể. Nhưng theo cách hiểu của mình thì gđ 30 ngày này họ cho bạn các loại thuốc ngủ, an thần kinh và giảm đau thôi. Ko có thành phần nhóm Opiat (hêrôin, morphin, methadone...) gì đâu. Sau 30 ngày bạn ko dùng mấy viên này nữa mà sẽ chuyển sang thuốc chống tái có thành phần Naltrex (rất nhiều loại Depade, Abernil, Naltrex....cái này bạn search Google nhé), ngày uống 1v thôi n(30-50k viên) nên ko lo phụ thuộc gì mấy cái thuốc đang uống. Abernil (Naltrex 50mg), thuốc này là đối vận của nhóm Opiat, nên chắc chắn cơ thể bạn phải "sạch sẽ" âm tính thì mới dùng được. Vấn đề này bạn có thể hỏi anh Song Khoa admin, anh ấy biết rất nhiều về Thuốc chống tái Naltrex. Còn bây giờ thì cứ yên tâm uống hết 30 ngày đi nhé. Cơ thể bạn sau cai rất yếu đó. Và tuyệt đối ko chơi hêrôin nhé. Nhất là sau này dùng Naltrex mà chơi hêrôin thì nó làm cho bạn "lên bờ xuống ruộng", tức ngực khó thở phải vào cấp cứu đấy. Cái này thì là kinh nghiệm của bạn mình ngày trước rồi. Chúc bạn cai nghiện thành công.
    Last edited by Colenbanoi; 30-08-16 at 02:39 PM.

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast