Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14

Thread: Lời Kêu Gọi !!!

Lời Kêu Gọi !!!

Hỡi người nghiện cả nước !

Chúng ta muốn sống tốt, muốn khỏe mạnh, chúng ta phải nhân nhượng. Nhưng chúng ta càng nhân nhượng, Ma Túy càng lấn tới, vì chúng quyết tâm cướp sinh mạng của chúng ta thêm một lần nữa .

Không ! Chúng ta thà hy sinh tất cả, chứ nhất định không chịu nghiện, nhất định không chịu làm nô lệ của Ma Túy.

Hỡi tất cả anh em !

Chúng ta phải đứng lên !

Bất kỳ đàn ông, đàn bà, bất kỳ người già, người trẻ, không phân biệt nghiện nặng hay nghiện nhẹ, không kể Heroin, Thuốc Phiện hay Kẹo, Đá...Ketamin . Hễ là người NGHIỆN thì phải đứng lên đánh đuổi Ma Túy để tìm lại chính bản thân mình. Ai có thuốc hỗ trợ để cắt cơn thì dùng thuốc hỗ trợ. Ai có thuốc chống tái thì dùng thuốc chống tái, không có thuốc hỗ trợ & chống tái thì dùng xiềng xích, mỳ tôm, nước lã...lòng quyết tâm. Ai ai cũng phải ra sức chống lại Ma Túy để cứu lấy bản thân mình

Hỡi anh em nghiện, hút, tiêm chích...!!!

Giờ đánh đuổi Ma Túy đã đế. Ta phải hy sinh đến giọt máu cuối cùng , quyết tâm và giữ vững niềm tin đến hơi thở cuối cùng để tìm lại ánh sáng từ lâu đã bị Ma Túy cướp bóc.

Dù phải gian lao cai nghiện nằm trại nằm trường hay tại gia, dù có đau đớn vất vả tung lên vật xuống và dù có CAI - TÁI - CAI - TÁI...nhưng với một lòng kiên quyết CAI nhất định chúng ta sẽ THÀNH CÔNG

P/S : Ngồi buồn buồn chân tay nên em....dở hơi một chút. Các bác thông cảm nhé !!!
    Hãy sống như nước...!!!

Em là em ủng hộ cả hai tay luôn. Chắc bữa nay bác cũng đỡ mệt rồi nhỉ

Quote Originally Posted by toituthu79 View Post
    Em là em ủng hộ cả hai tay luôn. Chắc bữa nay bác cũng đỡ mệt rồi nhỉ
    Thanks bác , Em hôm nay khá hơn nhiều lắm rồi ạ . Mong bác cũng luôn khỏe !

Dù có vội vã trở về rồi lại vật vã đi cai cũng vẫn phải....CAI !
    Hãy sống như nước...!!!

Quote Originally Posted by Tam An View Post
    Thanks bác , Em hôm nay khá hơn nhiều lắm rồi ạ . Mong bác cũng luôn khỏe !

Dù có vội vã trở về rồi lại vật vã đi cai cũng vẫn phải....CAI !
    không hiểu sao tối qua tự nhiên em mất ngủ, thức tới 4h30, ngày hôm nay trong đầu nhảy số liên tục, cũng may không đi được, chứ nếu tự do chắc té rồi bác ạ, hú hồn...

Đúng là ở xa và có người kèm mình,thì rất nhiều cái lợi nhỉ, còn nếu ko thì tạch nhẹ như lông.
    Cố lên bác ợ

Hỡi người nghiện cả nước !

Chúng ta muốn sống tốt , muốn khỏe mạnh , chúng ta phải nhân nhượng . Nhưng chúng ta càng nhân nhượng , Ma Túy càng lấn tới , vì chúng quyết tâm cướp sinh mạng của chúng ta thêm một lần nữa .
    Không ! Chúng ta thà hy sinh tất cả , chứ nhất định không chịu nghiện , nhất định không chịu làm nô lệ của Ma Túy .
    Hỡi tất cả anh em !
    Chúng ta phải đứng lên !
    Bất kỳ đàn ông , đàn bà , bất kỳ người già , người trẻ , không phân biệt nghiện nặng hay nghiện nhẹ , không kể Heroin , Thuốc Phiện hay Kẹo , Đá...Ketamin . Hễ là người NGHIỆN thì phải đứng lên đánh đuổi Ma Túy để tìm lại chính bản thân mình . Ai có thuốc hỗ trợ để cắt cơn thì dùng thuốc hỗ trợ . Ai có thuốc chống tái thì dùng thuốc chống tái , không có thuốc hỗ trợ & chống tái thì dùng xiềng xích , mỳ tôm , nước lã...lòng quyết tâm . Ai ai cũng phải ra sức chống lại Ma Túy để cứu lấy bản thân mình
    Hỡi anh em nghiện , hút , tiêm chích...!!!
    Giờ đánh đuổi Ma Túy đã đến . Ta phải hy sinh đến giọt máu cuối cùng , quyết tâm và giữ vững niềm tin đến hơi thở cuối cùng để tìm lại ánh sáng từ lâu đã bị Ma Túy cướp bóc .
    Dù phải gian lao cai nghiện nằm trại nằm trường hay tại gia , dù có đau đớn vất vả tung lên vật xuống và dù có CAI - TÁI - CAI - TÁI...nhưng với một lòng kiên quyết CAI nhất định chúng ta sẽ THÀNH CÔNG

P/S : Ngồi buồn buồn chân tay nên em....dở hơi một chút . Các bác thông cảm nhé !!!
    Bác Taman nói hay quá, đúng là chiến đấu với cô 3 này như là chiến trường, phải dùng tất cả mọi âm mưu và thủ đoạn mới răn đe được bản thân của mình.
    Tôi quyết tâm cai nghiện Ma Túy để làm con người bình thường và để lo cho 1 gia đình nhỏ của tôi. Quyết tâm, quyết tam đại Quuyết Tâm

Bài Hịch này hay lắm cố gắng làm theo và phát huy nhé em,cai dù cho vật vã tung người dù cho lạnh toát mồ hôi ta cũng cam lòng
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Ủng hộ bài viết của bác Tâm An.

Lâu lắm mới đọc được 1 bài giải trí vui vui mà hay hay trên diễn đàn. Like mạnh
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Cám ơn những lời động viên của bác Ninhtroc , SongKhoa .

Đến giai đoạn mất ngủ nên chân tay buồn bã...nhái vài lời cho vui cửa vui nhà

Mong sao tất cả mọi người đều khỏe mạnh , giữ vững niềm tin để vượt qua mọi khó khăn .

Mong lắm...
    Hãy sống như nước...!!!

Cám ơn những lời động viên của bác Ninhtroc , SongKhoa .

Đến giai đoạn mất ngủ nên chân tay buồn bã...nhái vài lời cho vui cửa vui nhà

Mong sao tất cả mọi người đều khỏe mạnh , giữ vững niềm tin để vượt qua mọi khó khăn .

Mong lắm...
    Bác này vui tính hài hước ghê, mỗi cái tội hư...

Page 1 of 2 12 LastLast