Results 1 to 3 of 3

Thread: Xác định tình trạng có phải nghiện ma túy không?

Xác định tình trạng có phải nghiện ma túy không?

Gia đình em có một người chú sinh năm 1974. Trrước đây khoảng 2 năm nay, thường hay có biểu hiện là say rượu, nhưng qua theo dõi thì có vẻ không phải bởi vì có một chu kỳ nhất định từ 10 đến 15 ngày lại tái diễn. Đến ngày thứ 7 vừa rồi (tức là 7/7). Gia đình em phát hiện chú có ngủ tại nhà một người đang nghiện ma túy, gia đình em rất lo lắng và đến hôm qua (ngày 10/7), đã mua một que thử loại 4 chân về để kiểm tra thì kết quả cho thấy 4 ô đều có 2 vạch (âm tính).
    Biểu hiện thường thấy đó là: chú đều đều khoảng 10 đến 15 ngày lại say rượu nằm liệt một chỗ, từ ba đến bốn hôm, sau đó dậy lại có thể lao động, nói chuyện bình thường. Nhưng lại quên quên nhớ nhớ những chuyện xảy ra mấy ngày bị nằm 1 chỗ. Gia đình em đã rất nhiều lần hỏi vặn nhưng chú một mực khẳng định là không sử dụng ma túy.
    Vậy gia đình em đang phân vân các trường hợp:
    1. Không nghiện ma túy?
    2. Có nghiện nhưng đã dùng thuốc tránh thai khẩn cấp, hoặc cách nào đó làm sai lệch kết quả.
    Xin mọi người tư vấn cho gia đình em biết liệu trình trạng trên có đúng là nghiện ma túy hay ko? Để gia đình có hướng giải quyết thích hợp?
    Em xin cám ơn!

Chắc chắn ko phải nghiện matuy đâu
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Chào bạn theo như mh biết thì que thử 4 chân thì ko gian lận đc, có cho uống cả vỉ tránh thai vẫn ko hết đc mt trong nước tiểu, còn hiền tượng mà bạn nói trên theo mh chú bạn ko fai là do nghiện mt, vì nếu đã nghiện thì 1 ngày ko có nó đã mệt ko muốn làm ji rồi chứ đừng nói đến 10 mấy hôm như bạn nêu trên. Đó là ý kiến của mh về khía cạnh mt là heroin vì 15 năm nay mh đã dính vào nó nên mh biết nó ntn, bạn xem lại ko trách nhầm chú mh.