Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: Tôi nghiện nhưng tôi kg làm gì trái pháp luật NHƯNG . . .

Tôi nghiện nhưng tôi kg làm gì trái pháp luật NHƯNG . . .

Em đang rất khó khăn và bức xúc lắm kg biết phải làm thế nào cho đúng Mong mọi người giúp em .Sự việc là khoản 10h e vào góc hẻm sử dụng mà túy và bị CAP dân quân bắt đưa về Khóm.em kg có chống trả hay dùng kim tiêm "tự vệ" chỉ xin xỏ,khi vào bên trong Khóm có 3 dân quân 1 CAP và 1nguoi mặc đồ thường.Họ đóng cửa lại và còng tay kêu e ngồi xuống và chính CAP đã cầm cây gậy 2 sọc màu trắng đỏ dơ cao quá đầu đánh thẳng tay và đá vào ngực .Tay em tróc da rướm máu sưng to và thấy rõ xương bị lệch khớp chỏi lên.kg thể cử động tay Đau thấu trời.mồ hôi vã ra như tắm.Còn nói em diễn kịch khi lại xem rõ cánh tay em thì thấy đổi thái độ lại mở còng và ham dọa các kiểu.hỏi tên số nhà em thở dồn đập kg nói nỗi thành lời.Tiếp đến mở cửa kêu e tự đi về.1 lúc sau mới gắn sức đi ra khỏi và ngồi gục cách đó vài bước chân.Kg xem tôi là con người khi tôi bỏ tiền ra mua sử dụng kg có đi trộm cướp hay gây nguy hiểm đến ai.khi phát hiện tôi sử dụng Ma túy tôi kg chống đối hay hành hung ai.Tôi nghiện nhưng tôi đi làm đổi sức lao động lấy tiền chưa có tiền án tiền sự.Nuôi lô cho Mẹ già 70 tuổi.Giờ tay tôi bị nức sương lệch sương bả vài Kg thể đi làm lo cho cuộc sống. Biết sử dụng là kg tốt cho bản thân. Tìm ẩn nhiều nguy cơ .Tôi kg dám cho gia đình biết.Mẹ tôi sẻ đau đớn lắm còn bản thân thì câm phẩn lắm khi bị đối xử thua con vật. Giá như tôi kg vướng vào MT thì tôi quyết đòi lại tất cả kg để bị người khác áp bức như vậy.Nếu các bạn bị như tôi hay chính con cái của các bạn bị vậy thì sẻ làm gì? Tôi rối lắm.thật yếu đuối Vậy thì sao bảo vệ và lo cho gia đình mình đây

Chào bạn tranhoa, lâu lắm mới thấy có bài mới trong diễn đàn này. Nghe câu chuyện của bạn lại nhớ câu chuyện của mình năm 2011. Mình cũng bị CA quận bắt sau khi mình mới lấy đồ từ người bán nhưng ko bắt tại chỗ mà theo mình về tới nhà bắt tại nhà. Đưa mình về quận rồi còng tay, chân thì xâu vô cùm và đá liên tục vào ngực mình, vừa đá vừa tra hỏi. Mà thật sự lúc đó mình nghĩ mình chỉ có 1 lỗi duy nhất là mua và sử dụng trái phép chất ma túy, hỏi j mình trả lời đó thôi. Đâu phải mình gây ra tội ác j ghe ghớm mà xuống tay đánh ghê vậy. Kiểu như sở thích của đám đó là đánh người vậy.
    Sau khi đánh chán chê rồi lấy điện thoại mình và nói tao xu cái đt mày nha, tháo đôi giày tây mình đang mang đem cất luôn( vì mới đi làm về). Nhốt mình 1 đêm hôm sau thả mình về mà trong túi không còn tiền chân thì đi chân đất lết thếch đi về. Vừa đi vừa nhục nhã vừa hận, nghĩ sẽ tìm cách trả thù mấy thg khốn nạn vì đã đánh mình. Nhưng rồi về lại loay hoay với con đường nghiện ngập chẳng nghĩ gì hơn được ngoài việc xoay tiền để chơi. Gặp CA thì vẫn phải cúi mặt, lủi chỗ khác chỉ vì mình là đứa nghiện. Và dù có nói bất cứ điều gì thì với vị thế là 1 đứa nghiện thì cũng chẳng ai quan tâm đến mình có bị làm sao ko đâu. Nếu như người bt thì bạn có thể đi kiện đám CA đã đánh bạn, nhưng vẫn đang dính như vậy bạn có đủ tự tin để kiện ko??
    Cho nên là sau chuyện này, hy vọng bạn lấy đó làm động lực để cai đi. Vì còn nghiện thì chắc chắn mình sẽ tiếp tục bị đối xử như vậy nữa thôi. Lấy đó làm động lực để quyết tâm cao hơn đi bạn. Đừng giá như nữa, hành động đi bạn. Chỉ có từ bỏ được ma túy thì mới ko phải chịu những bất công như bạn vừa bị nữa thôi. Và cũng chỉ có 1 con đường đó bạn mới có thể bảo vệ và lo cho gia đình bạn sau này thôi.
    Mình cũng chơi từ năm 98, lặn hụp trong diễn đàn từ năm 2008 đọc nhiều câu chuyện của ae. Cứ nghĩ là cuộc đời này xong rồi, không còn lối thoát, có lúc muốn chết luôn cho rồi vì cứ cai rồi tái rồi cai lặp lại. May mắn đến năm 2016 mình bỏ được đến bây giờ, có thể lo được cho gia đình và mấy đứa con. Mấy hôm nay vô tình quay lại diễn đàn, đọc lại mấy cái post của ae thấy nhiều ae như muốn bỏ cuộc, vẫn loay hoay với nó. Nên mình cũng chia sẽ chút để ae có động lực từ bỏ ma túy. Cố gắng lên ae, sẽ làm được thôi.

Hôm nay vết thương đỡ đau chưa bạn. Coi như là cũng may đi, chứ nếu b ko bị thương thì lại ko đc thả ra mà test xong đưa đi trường còn khổ hơn. Cố gắng đi b ơi.

Căm hận sẽ giúp rời xa MT

Quote Originally Posted by zhanhgu83 View Post
    Hôm nay vết thương đỡ đau chưa bạn. Coi như là cũng may đi, chứ nếu b ko bị thương thì lại ko đc thả ra mà test xong đưa đi trường còn khổ hơn. Cố gắng đi b ơi.
    Cám ơn bạn, Tay mình hiện sưng to, tối nằm 1 bên ngũ khó khăn đau nhức và ngứa, sinh hoạt vệ sinh cơ thể bất tiện. Hiện mình tăng liều uống Meathadol lên 20ml để giảm đi triệu chứng cai,đã bỏ dc 2 hôm kg sử dụng MT, lên lịch thời gian biểu làm gì trong ngày đến lúc ngũ.Bước đầu thực hiện theo Thật khó khăn phải cố vượt qua, đào thải hết MT trong cơ thể ăn uống nghĩ ngơi để có sức khỏe,tự tin tính tới bước 2
    Mọi người có cách nào để em trã đũa kg? Dù Phải chơi bẩn e cũng chơi,phải trả giá những gì đã gây ra. Xem mấy đứa nghiện là cặn bã XH, kg phải là con người, tự mãn rằng đã đập hơn chục đứa nghiện bò lếch khóc thét😡

Bỏ chuyện đó đi b ơi, coi như mình xui đi. Để đầu óc mình thoải mái lo sức khỏe cho mình. Còn phần của mấy đứa kia thì để cho luật nhân quả lo, ai cũng có con cái người thân hết, làm j sai trời đất thấy hết, chỉ sớm hay muộn thôi.
    Mấy ngày đầu thì nó hơi lâu vì mình mới bỏ 1 thói quen, mà thói quen đó còn sung sướng nữa qua được 10 ngày rồi 1 tháng, 3 tháng sau đó vào nhịp của cuộc sống bình thường sẽ thấy rất nhanh và không còn để ý thời gian đếm ngày như bây giờ đâu. Mình cũng đang cai bỏ thuốc lá mà cũng vất vả quá, thói quen hơn 20 năm mà bây giờ thay đổi khó ghê. Nhưng cũng đc 2 ngày rồi

Cám ơn bạn.Phải cố gắng nhiều hơn nữa để từ bỏ đi 1 thói quen hàng ngày kg dễ chút nào Giờ Kg thể làm dc gì để kiếm thu nhập trang trải chi tiêu mỗi ngày.Vết thương cứ nhói đau .Kỉ niệm này thật đậm đà khó quên.

Hôm nay như những ngày qua khi tối đến ngồi 1 mình bó gối ở góc phòng suy nghĩ miên man về cuộc sống mà thấy đen tối buồn tuổi và cô đơn đến đắng lòng rồi nước mắt cứ chảy ra lúc nào kg hay. Hy vọng ngày mai sẽ tốt đẹp hơn và rẽ qua 1 trang mới tươi sáng hơn lúc này

Được mấy ngày rồi bạn. Bạn phải nghĩ là mỗi ngày bỏ được ma túy thì cuộc sống sẽ sáng hơn lên 1 chút, còn chơi thì mới tiếp tục đen tối thôi. Những ngày đầu tâm trạng hay bị lạc lõng như vậy, nhưng rồi sẽ hết thôi. Nghĩ đến mẹ bạn nhiều hơn. Cố lên bạn.

Lightbulb

Quote Originally Posted by zhanhgu83 View Post
    Được mấy ngày rồi bạn. Bạn phải nghĩ là mỗi ngày bỏ được ma túy thì cuộc sống sẽ sáng hơn lên 1 chút, còn chơi thì mới tiếp tục đen tối thôi. Những ngày đầu tâm trạng hay bị lạc lõng như vậy, nhưng rồi sẽ hết thôi. Nghĩ đến mẹ bạn nhiều hơn. Cố lên bạn.
    Xưa giờ khi mình nghĩ sử dụng ma túy mình kg bao giờ đếm nhớ ngưng dc mấy ngày Vì nó sẽ rất lâu,thời gian như chậm lại mỗi giờ trôi qua dài vô tận 😮*💨Rất khó khăn nên thả lỏng kg đo đếm từ ngày. Cám ơn bạn đã động viên chia sẻ .lúc này thật sự rất cần 1 người bên cạnh.
    Tay mình đã dần hồi phục hơn 70% rồi .Còn đau nhói khi mang nặng,vận động mạnh và kg dơ thẳng tay dc.Chỉ sợ bị tật hoặc 1 bên tay sẻ yếu.Mới xin dc việc làm kg phải công việc chân tay,làm nặng nên cố đi làm kiếm thêm thu nhập.Nếu b ở Sài Gòn thì aem gặp cf nha

Cố gắng giữ sức khỏe để đi làm kiếm tiền bạn. Cuộc đời còn nhiều cái vui lắm sao cứ phải lao đầu vô cái này.

Page 1 of 2 12 LastLast