Quote Originally Posted by Touch View Post
Em 86, em biết cô từ năm 2004 cứ chơi 1 time lại nghỉ mãi đến 2010 là chơi dền, tiền làm ra ko ít mà vẫn ko đủ chơi vì ngày đó toàn bao bạn vào nhà nghỉ chơi cùng rồi nằm tâm sự chuyện trên trời dưới đất rồi lan sang cả chuyện ngoài không gian. Ảo kinh khủng. Cái thời em chơi cao đô nhất là 2 củ 1 ngày cho 2 thằng mà thời đó cái 100 to chà bá lửa. Nếu tính em chơi một mình thì cũng chỉ hết khoảng 4 phân 1 ngày thôi. Sau rồi tiền hàng đội nón ra đi, ngày đóng cửa hàng trở lại là thằng thất nghiệp thì mới cai. Lần nào cai cũng chỉ đc vài tháng khi có kha khá tiền là lại tạch. Chưa khi nào tâm lý em vững vàng như hiện tại nhưng lúc nào cũng dành 1 góc trong tâm trí để tưởng niệm cô và để nhìn lại khi mình lung lay lý trí và có ý định bem lại. Ngày em bỏ uống nal là ngày em vào sg lập nghiệp nên ko có chuyện cảnh xưa người cũ. Sau này khi em quản lý mấy cái khách sạn ngoài bùi viện thì mới thấy nhiều cảnh mua bán. Đi chợ tấp nập từ sáng tới đêm luôn nhưng lúc đó tâm sinh lý em đã ổn định và em ko giao du vs dân chơi nữa nên cũng ít cám dỗ. Lúc nào cũng phải cảnh giác và tập trung vào công việc. Khi nào buồn là em né sài gòn, đi du lịch xa xa vs gái vài hôm cho vui rồi về lại cắm đầu vào cày tiền. Time qua nhanh lắm bác ạ. Tự mình thương mình thôi chứ giờ mà tạch là mất hết ko còn cơ hội nào để làm lại cuộc đời nữa. Giờ thu nhập em 1 tháng cũng đc vài chục củ, tuy ko nhiều nhưng cũng gọi là có chút cố gắng làm lại cuộc đời. Thu nhập chính hàng tháng em bắn hết về cho vợ nuôi con ở nhà. Còn tiền phụ thu, màu mè em nuôi em và thỉnh thoảng nuôi gái. Hehe. Cố lên bác, bác chỉ cần uống 1/4v là ok, đừng fang cả viên hại gan lắm. Bác bem nal vào rồi chơi chỉ đắng miệng ko cảm xúc nên vài lần là chán thôi. Xưa em uống nal gần tháng cũng bem vài fat mà ko thấy gì chỉ thấy đắng ngòm mà hôm sau em vẫn uống 1/4v nal chả sao nên em chán ko buồn chơi nữa. Cố lên nha, 1,2 tháng đầu em dễ té ao lắm nên em nghĩ bác cứ nên ở nhà lên kế hoạch cho tương lai trong 3 tháng đầu. Đừng ngại viết lách ra sổ, viết thật nhiều lên thật nhiều phương án, dễ có khó có và mình sẽ làm gì nếu chẳng may thất bại. Có một kế hoạch tỷ mỷ, chi tiết sẽ giúp mình rút ngắn thời gian đến với thành công và có phương án chống đỡ với những chán nản khi thất bại rồi lại quay đầu tìm cô. Ok.
đúng là ae cùng thời thì dễ có những điều giống nhau.2005 tốt nghiệp cấp 3.cả cấp 3 toàn đi thi học sinh giỏi cho trg mới đau.mãi lên đại học gặp đại ca đại cốc..các anh số má vào phòng trọ chơi hàng rủ e biết có dám chơi đâu. mỗi lần thất tình với gái yêu xa ở sài gòn mà chơi thử.. nhưng lúc vật cứ nghĩ mình bị ốm. xong rồi đến 2 thằng bạn thân cũng chơi..chỉ vì muốn tỉnh để đêm bắt bóng.. sau tốt nghiệp ra trg thì cứ cuối tuần lại tụ tập là năm 2010 chỉ cuối tuần thôi.cứ bóng bánh lô đề nằm nhà nghỉ lái cho nhau. phê pha thì gãi mũi gãi mặt..sau thì đi làm cắm mặt nên chả tắc bụp nữa..mãi 2014 vợ e sinh con gái. thức đêm đợi vợ đẻ lại alo nhờ thằng kia lấy cho..thế là lại tắc bụp.sau vì thức đêm trông con nên chơi dày..chưa cai lần nào nên cứ nghỉ bị đau bụng mệt lại nghĩ là ốm. tới 2015 chơi cỡ 4 tháng thì biết dính vì chơi cho khỏe người thôi. mới biết đến cai. cai đc luôn. rồi lại tắc bụp và gặp bạn hiền. thế là loanh quanh mãi cả 2 năm 2017 và 2018. chơi nhiều thành lão làng chỗ nào cũng biết. mối nào cũng hay. em chỉ thấy may là e ko hợp món Đá. chứ chơi món đấy thì chắc đáng sợ hơn heroin nhiều... nói đúng ra thì lần này e mới gọi là cai thật lần 2..nhưng là lần đầu gia đình biết vì trc nay trong mắt tất cả họ hàng các kiểu e luôn là mẫu hình.kinh tế thì giờ e có ở nhà 1 năm cũng ko sao. uống Nal thì e thấy mình ổn. nhưng có vẻ với người nhà thì chưa yên tâm. sẽ ở nhà thêm 1 time cũng đc.E cũng là người mà nếu có ý tưởng kinh doanh hay đầu tư gì đó thường sẽ viết ra. e thì chỉ tập trung viết các việc khó khăn gặp phải nếu làm cái nọ làm cái kia. nó như kinh nghiệm vậy. nay nghe Bác khuyên thấy có lẽ a e mình chơi He nó ko hẳn hại não nhỉ?? vì dạo này tán gái e vẫn nhớ hết mấy bài ngày xưa. bạn bè gọi nhờ tư vấn việc làm ăn e vẫn khuyên nhủ tốt..mong sao 6 tháng nữa đọc bài này lại và a e mình và tất cả những ai đang cai đều đang bon..e cứ tâm niệm trong đầu là trc e chơi để cơ thể bình thường để làm việc. giờ cơ thể bthg rồi nếu chơi vào là lại bất thường... mong sao vượt qua được các cám giỗ