Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast
Results 31 to 40 of 52

Thread: em muốn chia sẻ quá trình cai thuốc của bà huệ hht. e post cảm giác mỗi ngày cho ai muốn vào đọc để biết ạ

Em 86, em biết cô từ năm 2004 cứ chơi 1 time lại nghỉ mãi đến 2010 là chơi dền, tiền làm ra ko ít mà vẫn ko đủ chơi vì ngày đó toàn bao bạn vào nhà nghỉ chơi cùng rồi nằm tâm sự chuyện trên trời dưới đất rồi lan sang cả chuyện ngoài không gian. Ảo kinh khủng. Cái thời em chơi cao đô nhất là 2 củ 1 ngày cho 2 thằng mà thời đó cái 100 to chà bá lửa. Nếu tính em chơi một mình thì cũng chỉ hết khoảng 4 phân 1 ngày thôi. Sau rồi tiền hàng đội nón ra đi, ngày đóng cửa hàng trở lại là thằng thất nghiệp thì mới cai. Lần nào cai cũng chỉ đc vài tháng khi có kha khá tiền là lại tạch. Chưa khi nào tâm lý em vững vàng như hiện tại nhưng lúc nào cũng dành 1 góc trong tâm trí để tưởng niệm cô và để nhìn lại khi mình lung lay lý trí và có ý định bem lại. Ngày em bỏ uống nal là ngày em vào sg lập nghiệp nên ko có chuyện cảnh xưa người cũ. Sau này khi em quản lý mấy cái khách sạn ngoài bùi viện thì mới thấy nhiều cảnh mua bán. Đi chợ tấp nập từ sáng tới đêm luôn nhưng lúc đó tâm sinh lý em đã ổn định và em ko giao du vs dân chơi nữa nên cũng ít cám dỗ. Lúc nào cũng phải cảnh giác và tập trung vào công việc. Khi nào buồn là em né sài gòn, đi du lịch xa xa vs gái vài hôm cho vui rồi về lại cắm đầu vào cày tiền. Time qua nhanh lắm bác ạ. Tự mình thương mình thôi chứ giờ mà tạch là mất hết ko còn cơ hội nào để làm lại cuộc đời nữa. Giờ thu nhập em 1 tháng cũng đc vài chục củ, tuy ko nhiều nhưng cũng gọi là có chút cố gắng làm lại cuộc đời. Thu nhập chính hàng tháng em bắn hết về cho vợ nuôi con ở nhà. Còn tiền phụ thu, màu mè em nuôi em và thỉnh thoảng nuôi gái. Hehe. Cố lên bác, bác chỉ cần uống 1/4v là ok, đừng fang cả viên hại gan lắm. Bác bem nal vào rồi chơi chỉ đắng miệng ko cảm xúc nên vài lần là chán thôi. Xưa em uống nal gần tháng cũng bem vài fat mà ko thấy gì chỉ thấy đắng ngòm mà hôm sau em vẫn uống 1/4v nal chả sao nên em chán ko buồn chơi nữa. Cố lên nha, 1,2 tháng đầu em dễ té ao lắm nên em nghĩ bác cứ nên ở nhà lên kế hoạch cho tương lai trong 3 tháng đầu. Đừng ngại viết lách ra sổ, viết thật nhiều lên thật nhiều phương án, dễ có khó có và mình sẽ làm gì nếu chẳng may thất bại. Có một kế hoạch tỷ mỷ, chi tiết sẽ giúp mình rút ngắn thời gian đến với thành công và có phương án chống đỡ với những chán nản khi thất bại rồi lại quay đầu tìm cô. Ok.

Quote Originally Posted by Touch View Post
    Em 86, em biết cô từ năm 2004 cứ chơi 1 time lại nghỉ mãi đến 2010 là chơi dền, tiền làm ra ko ít mà vẫn ko đủ chơi vì ngày đó toàn bao bạn vào nhà nghỉ chơi cùng rồi nằm tâm sự chuyện trên trời dưới đất rồi lan sang cả chuyện ngoài không gian. Ảo kinh khủng. Cái thời em chơi cao đô nhất là 2 củ 1 ngày cho 2 thằng mà thời đó cái 100 to chà bá lửa. Nếu tính em chơi một mình thì cũng chỉ hết khoảng 4 phân 1 ngày thôi. Sau rồi tiền hàng đội nón ra đi, ngày đóng cửa hàng trở lại là thằng thất nghiệp thì mới cai. Lần nào cai cũng chỉ đc vài tháng khi có kha khá tiền là lại tạch. Chưa khi nào tâm lý em vững vàng như hiện tại nhưng lúc nào cũng dành 1 góc trong tâm trí để tưởng niệm cô và để nhìn lại khi mình lung lay lý trí và có ý định bem lại. Ngày em bỏ uống nal là ngày em vào sg lập nghiệp nên ko có chuyện cảnh xưa người cũ. Sau này khi em quản lý mấy cái khách sạn ngoài bùi viện thì mới thấy nhiều cảnh mua bán. Đi chợ tấp nập từ sáng tới đêm luôn nhưng lúc đó tâm sinh lý em đã ổn định và em ko giao du vs dân chơi nữa nên cũng ít cám dỗ. Lúc nào cũng phải cảnh giác và tập trung vào công việc. Khi nào buồn là em né sài gòn, đi du lịch xa xa vs gái vài hôm cho vui rồi về lại cắm đầu vào cày tiền. Time qua nhanh lắm bác ạ. Tự mình thương mình thôi chứ giờ mà tạch là mất hết ko còn cơ hội nào để làm lại cuộc đời nữa. Giờ thu nhập em 1 tháng cũng đc vài chục củ, tuy ko nhiều nhưng cũng gọi là có chút cố gắng làm lại cuộc đời. Thu nhập chính hàng tháng em bắn hết về cho vợ nuôi con ở nhà. Còn tiền phụ thu, màu mè em nuôi em và thỉnh thoảng nuôi gái. Hehe. Cố lên bác, bác chỉ cần uống 1/4v là ok, đừng fang cả viên hại gan lắm. Bác bem nal vào rồi chơi chỉ đắng miệng ko cảm xúc nên vài lần là chán thôi. Xưa em uống nal gần tháng cũng bem vài fat mà ko thấy gì chỉ thấy đắng ngòm mà hôm sau em vẫn uống 1/4v nal chả sao nên em chán ko buồn chơi nữa. Cố lên nha, 1,2 tháng đầu em dễ té ao lắm nên em nghĩ bác cứ nên ở nhà lên kế hoạch cho tương lai trong 3 tháng đầu. Đừng ngại viết lách ra sổ, viết thật nhiều lên thật nhiều phương án, dễ có khó có và mình sẽ làm gì nếu chẳng may thất bại. Có một kế hoạch tỷ mỷ, chi tiết sẽ giúp mình rút ngắn thời gian đến với thành công và có phương án chống đỡ với những chán nản khi thất bại rồi lại quay đầu tìm cô. Ok.
    đúng là ae cùng thời thì dễ có những điều giống nhau.2005 tốt nghiệp cấp 3.cả cấp 3 toàn đi thi học sinh giỏi cho trg mới đau.mãi lên đại học gặp đại ca đại cốc..các anh số má vào phòng trọ chơi hàng rủ e biết có dám chơi đâu. mỗi lần thất tình với gái yêu xa ở sài gòn mà chơi thử.. nhưng lúc vật cứ nghĩ mình bị ốm. xong rồi đến 2 thằng bạn thân cũng chơi..chỉ vì muốn tỉnh để đêm bắt bóng.. sau tốt nghiệp ra trg thì cứ cuối tuần lại tụ tập là năm 2010 chỉ cuối tuần thôi.cứ bóng bánh lô đề nằm nhà nghỉ lái cho nhau. phê pha thì gãi mũi gãi mặt..sau thì đi làm cắm mặt nên chả tắc bụp nữa..mãi 2014 vợ e sinh con gái. thức đêm đợi vợ đẻ lại alo nhờ thằng kia lấy cho..thế là lại tắc bụp.sau vì thức đêm trông con nên chơi dày..chưa cai lần nào nên cứ nghỉ bị đau bụng mệt lại nghĩ là ốm. tới 2015 chơi cỡ 4 tháng thì biết dính vì chơi cho khỏe người thôi. mới biết đến cai. cai đc luôn. rồi lại tắc bụp và gặp bạn hiền. thế là loanh quanh mãi cả 2 năm 2017 và 2018. chơi nhiều thành lão làng chỗ nào cũng biết. mối nào cũng hay. em chỉ thấy may là e ko hợp món Đá. chứ chơi món đấy thì chắc đáng sợ hơn heroin nhiều... nói đúng ra thì lần này e mới gọi là cai thật lần 2..nhưng là lần đầu gia đình biết vì trc nay trong mắt tất cả họ hàng các kiểu e luôn là mẫu hình.kinh tế thì giờ e có ở nhà 1 năm cũng ko sao. uống Nal thì e thấy mình ổn. nhưng có vẻ với người nhà thì chưa yên tâm. sẽ ở nhà thêm 1 time cũng đc.E cũng là người mà nếu có ý tưởng kinh doanh hay đầu tư gì đó thường sẽ viết ra. e thì chỉ tập trung viết các việc khó khăn gặp phải nếu làm cái nọ làm cái kia. nó như kinh nghiệm vậy. nay nghe Bác khuyên thấy có lẽ a e mình chơi He nó ko hẳn hại não nhỉ?? vì dạo này tán gái e vẫn nhớ hết mấy bài ngày xưa. bạn bè gọi nhờ tư vấn việc làm ăn e vẫn khuyên nhủ tốt..mong sao 6 tháng nữa đọc bài này lại và a e mình và tất cả những ai đang cai đều đang bon..e cứ tâm niệm trong đầu là trc e chơi để cơ thể bình thường để làm việc. giờ cơ thể bthg rồi nếu chơi vào là lại bất thường... mong sao vượt qua được các cám giỗ

sáng qua ăn bát phở và uống thuốc Nal thì mới để ý là mình mới uống đc Nal 10 ngày..thì trong 10 ngày có 3 ngày đầu chơi xem có cảm giác gì không..sau đó uống Nal bình thường và ko sao cả.mỗi cái tội Sinh lý e chán nó thật. sáng nay hào hứng ghê gọi vợ dậy lúc 5h30 mà thế quái nào đc 5p tự nhiên xìu.hỏi vợ a còn chưa ra đúng ko??vợ bảo vâng mà lạ.sau ra bắn bi thuốc lào thấy phê quá.. e uống Nal hút thuốc lá ko thấy gì. bắn thuốc lào ko say.đợi vợ mua đồ ăn về lại làm 1/2v Nal..rồi thế là lại sắp qua ngày thứ 11 uống Nal.tổng kết chắc em cũng nghỉ đc 23 ngày rồi.ko có Nal thì giờ này chắc đầu óc lung lay lắm.buồn mỗi ông bạn thân. qua gọi điện kêu gần 1 tháng qua nó chơi liên tục vì để mỗi ngày kiếm đc 20trieu. nó làm mảng palet gỗ.mỗi ngày giao cho bên đặt hàng 400c mà lãi tận 110k/c thế là nó chơi để lấy sức làm cùng công nhân từ 6h sáng tới 11h đêm. nó gọi bảo thôi tao chơi ko cảm giác phí ra. mày cày nốt đơn hàng này xong ae mình gặp nhau. xong mua thuốc cai hoặc uống Revia đi. nó thì chả nặng đâu nó vượt qua cắt cơn tốt. nó chỉ bảo có 1 nỗi buồn vô hạn.mình bảo yên tâm revia tao uống hợp thì mày cũng hợp. sẽ ko còn buồn nữa..nhớ cảnh 2 thằng đi mua ma túy mà thằng chủ nó đi cảnh giới nó gặp bảo.2 bố nghiện mà toàn phi oto vào lấy thì bọn sự nó chả thích quá.mà công việc ngon lành thì nghiện làm gì. bỏ đi. Nghĩ bụng bảo " bố mà bỏ thì mày bán cho ai".mà sao e thấy bọn bán hàng nó éo nghiện nhỉ? nó bảo nó cai rồi..trc e lấy của 1 bà cũng thế.mời bà ko chơi luôn. mà trc nghiện nặng. ko uống mel ko uống Nal gì luôn...

cả ngày cứ sáng e uống Nal xong rồi nằm xem.phim nghe nhạc. có việc như phơi hay rút quần áo thôi..người thì ko mệt mỏi gì. đầu óc ko nhớ nhung gì.đang phân vân uống Nal giảm bớt xem sao. chứ cân thì tăng ầm ầm vì nhanh đói.thuốc gan uống cũng nhiều..chuyện ấy thì xịt quá..mà e uống Nal xong e cố nằm nhớ cô 3 thì càng nhớ lại càng thấy quên..chắc Nal nó tốt thật.

từ hôm dùng revia Nal e thấy mình ngủ từ lúc 11h là ngủ đc. tuy có chập chờn xong vẫn ngủ tốt. e vẫn uống kèm các loại bổ gan thận.khoảng 3 hôm nay e bị chảy dầu khi ngủ. mà sáng dậy còn ko biết luôn. cứ tầm 6h sáng là tỉnh.chân tay thì ok ko nhức mỏi gì.nhưng vẫn cứ có cảm giác người mình chưa hoàn toàn khỏe mạnh. chắc uống thêm 5 ngày nữa rồi tập môn thể thao nào đó thôi. sáng dậy rất nhanh đói và chỉ đi toalet đúng 1 lần buổi sáng.anh em có ai dùng Nal lâu dài rồi cho e xin ý kiến về quá trình dùng Nal với ạ

có lẽ phải uống Nal lâu dài và làm gì đó mới ổn đc.. sáng nay vợ nhờ đi mua cho cái Tam Sơn vì nhà bốc lại bát hương.cầm tiền trong người lại đc đi tự nhiên ngồi xe cứ nghĩ và nhớ trc hay ngồi trên xe chơi như nào. tý thì phóng đi lấy hàng. may mà lại có suy nghĩ chơi chả thấy gì phí tiền. mà về xe toàn mùi thuốc. lại đi lâu mất lòng tin...thế là mua xong cái đồ thờ e về nhà đưa hết tiền lại trả vợ. thế là từ đó người cứ đơ đơ. e tắm nước lạnh xong mới thấy dễ chịu. tự nhiên bỏ cả ăn trưa..vợ đi làm xong mới dám alo cho e zalo kia để giết thời gian... chứng tỏ nal có mặt tốt

Nal nó tốt thật sự cho những người muốn đoạn tuyệt vs mt. Còn những ng ko tự nguyện cai thì vô ích, uống theo kiểu chống đối, bất mãn tìm thời cơ nhổ đi để chơi hàng thì thuốc thánh cũng chịu. Cố lên bạn nhé!!!

Quote Originally Posted by Touch View Post
    Nal nó tốt thật sự cho những người muốn đoạn tuyệt vs mt. Còn những ng ko tự nguyện cai thì vô ích, uống theo kiểu chống đối, bất mãn tìm thời cơ nhổ đi để chơi hàng thì thuốc thánh cũng chịu. Cố lên bạn nhé!!!
    thanks bác cảnh tỉnh..thật lòng là em rất muốn đoạn tuyệt..nhưng chắc đầu óc chưa đc thoải mái khi cứ nằm ở nhà mãi nên có chút lung lay..cũng đã nghĩ đã phân tích cho chính mình rất nhiều lần.rằng chơi chỉ phê pha đc thời gian đầu nhiều lắm giờ là đc 1 tuần. rồi sẽ đến lúc chơi vào chỉ để cơ thể khỏe mạnh.giờ cơ thể khỏe mạnh rồi thì chơi để làm gì. để đc gì đc. đánh đổi tất cả lòng yêu thương của mọi người chỉ để đc 1 cái cảm giác mà về sau là chỉ để đc bình thường sao???.e nhớ có đọc 1 bài trên này của bác nào đó Viết mẹ của bác ý đúng là 1 mẹ việt nam anh hùng khi lần nào cũng chăm sóc chu đáo khi bác đó cai. dù đó là lần thứ 100 của bác ý. mẹ e không như vậy vì giờ thuốc nó cũng ko hành hạ e lên bờ xuống ruộng như các bác xưa kia.nhưng sâu thẳm e biết bà vẫn luôn hết lòng chăm cho e chỉ nghe thấy mình nói muốn ăn gì hay cần gì là bà sẵn sàng mua ngay vậy nên chắc có lẽ không thể ích kỷ mà làm cho những người mẹ vĩ đại đó buồn lâu hơn nữa hay thất vọng thêm nữa.

Quote Originally Posted by sailam87 View Post
    thanks bác cảnh tỉnh..thật lòng là em rất muốn đoạn tuyệt..nhưng chắc đầu óc chưa đc thoải mái khi cứ nằm ở nhà mãi nên có chút lung lay..cũng đã nghĩ đã phân tích cho chính mình rất nhiều lần.rằng chơi chỉ phê pha đc thời gian đầu nhiều lắm giờ là đc 1 tuần. rồi sẽ đến lúc chơi vào chỉ để cơ thể khỏe mạnh.giờ cơ thể khỏe mạnh rồi thì chơi để làm gì. để đc gì đc. đánh đổi tất cả lòng yêu thương của mọi người chỉ để đc 1 cái cảm giác mà về sau là chỉ để đc bình thường sao???.e nhớ có đọc 1 bài trên này của bác nào đó Viết mẹ của bác ý đúng là 1 mẹ việt nam anh hùng khi lần nào cũng chăm sóc chu đáo khi bác đó cai. dù đó là lần thứ 100 của bác ý. mẹ e không như vậy vì giờ thuốc nó cũng ko hành hạ e lên bờ xuống ruộng như các bác xưa kia.nhưng sâu thẳm e biết bà vẫn luôn hết lòng chăm cho e chỉ nghe thấy mình nói muốn ăn gì hay cần gì là bà sẵn sàng mua ngay vậy nên chắc có lẽ không thể ích kỷ mà làm cho những người mẹ vĩ đại đó buồn lâu hơn nữa hay thất vọng thêm nữa.
    hôm nay cuối cùng cũng ko chịu đc cám dỗ từ cô 3. lấy có 100k.mà chơi mãi ko hết. mồm thì đắng ngắt nhưng chả hiểu sao trong mình lại thấy cảm giác vui vẻ và tự tin hơn..sáng nay e vẫn uống 1/2 viên Nal.. e cũng ko biết các bác đã từng và đang uống Nal có bị cái ám ảnh này giống e không
    ??? e mua và chơi như kiểu thói quen. ko có cảm giác gì. ko phê pha hay gì cả chỉ tự thấy mình vui vẻ hơn và tự tin. ko hiểu nổi đó là gì nữa..nhưng nếu bảo là ngày mai sẽ chơi tiếp thì lại ko thấy có cảm giác mong muốn vậy.. dù biết chơi vào không cảm giác gì vì trc đó e đã thử nhưng vẫn cứ đi tìm để chơi...là sao hả các bro uống Nal. có ai trải qua như e chưa ạ?? và cứ uống Nal đều thì bao lâu mới hết cái suy nghĩ đó.mong các bro đã trải qua phân tích cho e thông cái đầu cái...tính ra cũng 10 ngày rồi mới lại chơi... e bó tay cái cảm giác này..

Đừng buồn để rồi buông nhé, bác nên nhớ rằng xưa bác chơi vài phân một ngày giờ cố bỏ đc 10 hôm mà chơi ko mấy hưng phấn thì đó cũng là thành công bước đầu rồi. Thói quen thì cần phải có thời gian để điều chỉnh lại, vài tháng, vài năm là sẽ khác thôi. Khi nào bác chơi thấy phê mà hôm sau táng nal vào thì nó vật bác gấp 10 lần lúc cai. Khi nào bác có hàng mà ném vào toilet rồi xả nước mà ko cảm thấy bứt rứt thì lúc đó lý trí của bác đã dần bình thường rồi. Cố lên nhé vì trong khoảng vài ba tháng đầu rất buồn vì chỉ loanh quanh trong nhà. Tâm lý luôn muốn phá cũi sổ lồng để té. Thân mình mình phải tự thương đừng vịn vào bất kỳ lý do gì để buồn chán. Cũng đừng trách ai ko lo lắng cho mình vì như vậy là có tội. Mình đã ko còn trẻ, tự làm tự chịu thôi bác, bố mẹ nhiều khi ko tâm sự nhiều vì các cụ cũng buồn chứ, đẻ ra mình, dựng vợ gả chồng rồi chăm sóc con mình cho mình. Rất nhiều áp lực mà sau này khi con mình lớn mình mới hiểu được lòng cha mẹ. Hãy sống vì gia đình, gạt qua một bên cái sự ham vui của bản thân. Phải biết nói không với chính mình và với những lời mời mọc của bạn bè. Cái gì cũng cần có quá trình, dục tốc bất đạt! Chúc bạn vượt qua được chính mình, sớm coi mọi thú vui vô bổ nhẹ tựa " sương khói " và vượt qua được nó. Ok.

Page 4 of 6 FirstFirst ... 23456 LastLast