Em 86, em biết cô từ năm 2004 cứ chơi 1 time lại nghỉ mãi đến 2010 là chơi dền, tiền làm ra ko ít mà vẫn ko đủ chơi vì ngày đó toàn bao bạn vào nhà nghỉ chơi cùng rồi nằm tâm sự chuyện trên trời dưới đất rồi lan sang cả chuyện ngoài không gian. Ảo kinh khủng. Cái thời em chơi cao đô nhất là 2 củ 1 ngày cho 2 thằng mà thời đó cái 100 to chà bá lửa. Nếu tính em chơi một mình thì cũng chỉ hết khoảng 4 phân 1 ngày thôi. Sau rồi tiền hàng đội nón ra đi, ngày đóng cửa hàng trở lại là thằng thất nghiệp thì mới cai. Lần nào cai cũng chỉ đc vài tháng khi có kha khá tiền là lại tạch. Chưa khi nào tâm lý em vững vàng như hiện tại nhưng lúc nào cũng dành 1 góc trong tâm trí để tưởng niệm cô và để nhìn lại khi mình lung lay lý trí và có ý định bem lại. Ngày em bỏ uống nal là ngày em vào sg lập nghiệp nên ko có chuyện cảnh xưa người cũ. Sau này khi em quản lý mấy cái khách sạn ngoài bùi viện thì mới thấy nhiều cảnh mua bán. Đi chợ tấp nập từ sáng tới đêm luôn nhưng lúc đó tâm sinh lý em đã ổn định và em ko giao du vs dân chơi nữa nên cũng ít cám dỗ. Lúc nào cũng phải cảnh giác và tập trung vào công việc. Khi nào buồn là em né sài gòn, đi du lịch xa xa vs gái vài hôm cho vui rồi về lại cắm đầu vào cày tiền. Time qua nhanh lắm bác ạ. Tự mình thương mình thôi chứ giờ mà tạch là mất hết ko còn cơ hội nào để làm lại cuộc đời nữa. Giờ thu nhập em 1 tháng cũng đc vài chục củ, tuy ko nhiều nhưng cũng gọi là có chút cố gắng làm lại cuộc đời. Thu nhập chính hàng tháng em bắn hết về cho vợ nuôi con ở nhà. Còn tiền phụ thu, màu mè em nuôi em và thỉnh thoảng nuôi gái. Hehe. Cố lên bác, bác chỉ cần uống 1/4v là ok, đừng fang cả viên hại gan lắm. Bác bem nal vào rồi chơi chỉ đắng miệng ko cảm xúc nên vài lần là chán thôi. Xưa em uống nal gần tháng cũng bem vài fat mà ko thấy gì chỉ thấy đắng ngòm mà hôm sau em vẫn uống 1/4v nal chả sao nên em chán ko buồn chơi nữa. Cố lên nha, 1,2 tháng đầu em dễ té ao lắm nên em nghĩ bác cứ nên ở nhà lên kế hoạch cho tương lai trong 3 tháng đầu. Đừng ngại viết lách ra sổ, viết thật nhiều lên thật nhiều phương án, dễ có khó có và mình sẽ làm gì nếu chẳng may thất bại. Có một kế hoạch tỷ mỷ, chi tiết sẽ giúp mình rút ngắn thời gian đến với thành công và có phương án chống đỡ với những chán nản khi thất bại rồi lại quay đầu tìm cô. Ok.