Results 1 to 6 of 6

Thread: Hết heroin tới Khổ ví ma túy đá

Hết heroin tới Khổ ví ma túy đá

Nghiện heroin 10 năm từ khi có Meathadol bước sang lối đi mới bỏ được 5năm(tạ ơn trời) tôi lại ngu dính vào ma túy đá ban đầu chơi cho vui ai ngờ nghiện lúc nào không hay,nó còn đáng sợ hơn heroin nhiều lần.Chơi suốt thời gian uống meathadol 3 -4năm liền cho tới khi nặng bị rối loạn thần kinh,xuất hiện ảo thanh,trầm cảm buộc phải đi điều trị Tâm Thần gần cả năm mới cải thiện đỡ được phần nào,tác hại của ma túy đá như thế nào thì khỏi phải nói nữa,đừng nghĩ nó đơn giản không có gì mà sai lầm.Đáng sợ lắm Nguời ơi!!!Nhưng chỉ được 1 thời gian ngắn tôi lại tái nghiện lần này không hút mà chuyển qua chích ma túy đá chơi mỗi ngày biết nguy cơ dễ bị Nhiễm Trùng Máu,Tai Biến mạch máu não,Loạn thần. . . mà không ngưng được,hao tiền tài quá mức,ngày càng suy kiệt,lúc ngưng không sử dụng thì cơ thể nóng ran,vã mồ hôi,bực bội khó chụi,thèm nhớ kinh khủng,không vật vã như cai heroin mà nó âm ỉ liên hồi ,vượt qua 1 ngày dài hơn cả thế kỷ,ngày 2 càng khó chụi hơn,tăng độ thèm nhớ mãnh liệt hơn,đầm đìa mồ hôi,đầu ốc không thể tỉnh táo,ngủ không ngon,ăn uống không nhiều . .từ lúc chuyển qua chích Không khi nào tôi bỏ được 1tuần nhiều nhất 4ngày,do tôi không có quyết tâm lệ thuôc ma túy thời gian dài,cũng mai mắn do đang điều trị methadol nên vật vã cũng ít.Tôi chỉ mong muốn bỏ hẳn ma túy không nghiện loại ma túy nào hết để có việc làm ổn định,có 1 gia đình hạnh phúc như bao người.Xin đừng nghiện như tôi lãng phí thời gian,tiền tài sức khẻo để rồi trắng tay còn mang bệnh trong người.Cám ơn mọi người đã đọc bài viết

tất cả các thể loại chất kích thích trên thế gian này... cứ nghỉ là nhớ quay nhớ quắt, (vì nó cấy mô trong não, có chất dẫn chạy qua là sực lên như chó điên . Quên được ngày nào biết ngày đó, ko nói trước được điều gì... cố lên thôi bạn
    Bình Minh Mùa Thu

e đọc ở đâu heroin nó nằm im trên não như kiểu nhũ đá ý. còn đá thì lại như chất lỏng ăn mòn não ko tái tạo lại. nên nghiện vài năm nặng lắm. trc e chơi với 1 đội uống melthadone ở Chỗ đê la thành. các bác ý mời mình cũng 1 .2 khói còn chủ yếu nhờ lấy hộ He. mình mời He các bác lắc đầu cả.lúc ý khâm phục lắm. nhưng 1 trận ngồi lâu với các bác thấy các bạn ý ai cũng ngồi nói luyên thuyên các chuyện. lại cứ sợ nọ sợ kia buồn cười...nay đọc bài của Bác thấy nó đáng sợ thật...e nghĩ uống methadone rồi mà còn chơi đá là do tính vẫn ham phê. thôi thà nghiện He rồi cai. rồi uống chống tái là lành.chứ a Mẻth ko hiểu sao e thấy có nhiều ng toàn chuyển sang đá. hệ lụy còn ghê hơn...bác bỏ xừ meth đi rồi đá rồi uống chống tái chứ e nghe bác nói thì tuổi chắc có rồi. giờ chả có gì ra xã hội nhiều khi mắt cay cay..

mình may mắn đc cái ko thích kiểu bễ của đá, cũng chơi thử vài lần thấy nó ngáo ngáo ngơ ngơ, chơi lẫn cỏ thì mặt nóng phừng phừng như muốn đánh công an , nói thì lắm luyên tha luyên thuyên, miệng thì khô không khốc. thấy bảo ko vật nhưng hễ có tiền là lại nhớ đến nó
    Bình Minh Mùa Thu

e nhớ đơt đi đà nẵng 2 tuần..ko cách nào tìm đc cô 3 lên zalo hỏi lung tung. xong quen đc thằng taxi nó lấy đá cho. chơi vào vật he nặng hơn. chân tay cứ co quắp và đen xỉn..sau e phi thẳng lên đg Hải Phòng có chỗ uống meth nhờ đc 1 thằng nó lừa cho 1trieu đc 5 khói. hôm sau mò tiếp lên mới nhờ đc người tốt. a ý lấy mình 5l so ra cũng đc như cái 150k ở mình. mừng như là gặp bồ tát...giờ nghĩ lại ngu thật. vào luôn trung tâm mua mẹth có khi cai đc luôn. làm hôm sau nữa ko chịu nổi lại về Hnoi.may có bạn hiền 24h đêm hạ cánh vẫn đón và đưa đi ngồi. đêm ý 3 thằng ngồi với nhau vui hơn cả tết

/SIZE]Vì đang uống methadol nên khi chơi phải dùng liều cao hoặc trộn 2 thứ heroin và MT đá mới có cảm giác phê,chỉ vì thèm muốn có cảm giác phê,bay bổng mà đáng đổi wa nặng,Nghĩ buồn cười khi người ta bình thường chơi bời đủ thứ không chụi lại chọn chơi MT cho mọi người lánh xa,bệnh tật,không tiền,không vợ không việc làm,ngày càng héo mòn,buồn chẳng biết tâm sự chia sẽ với ai.Nhớ lúc bệnh nặng nằm vô nước biển mà buồn tuổi khóc 1 mình khi không có 1nguoi bạn nào gọi hõi thăm sống chết thế nào??chỉ có 1 mình cô đơn nhạt nhẽo lắm,bạn bè từ xứa tới nay chỉ toàn bạn nghiện,hút chích đầu trộm đuôi cướp,mua bán MT,lọc lừa điếm đàng đâu có được bạn tốt vì người bình thường ai lại đi chơi với thằng nghiện,có qua lại làm ăn người ta cũng sợ,bạn bè em út không chơi MT thì giờ cũng có gia đình con cái phải lo đâu thời gian cf chơi với mình.Nhìn nghĩ lại mà càng thêm buồn tuổi thì càng lớn.Lúc đau ốm khó khăn cần lắm 1 lời hỏi thăm chia sẻ mà có ai đâu.Người thì nghiện việc làm không có ăn bám gia đình,Cha Mẹ ngày càng già thấy cuộc đời thật đen tối,muốn phấn đấu làm lại cuộc đời không biết bắt đầu từ đâu,thã trôi thã nỗi tới đâu hay tới đó.Lúc tận cùng hố sâu,không còn tự tin ở bản thân thì như được dội rữa làm thức tỉnh lại khi vào bệnh viện thấy nhiều người đang đấu tranh với bệnh tật,đau khổ của họ còn hơn mình gấp nhiều lần,hoàn cảnh bi thương éo le hơn mình nhiều họ chỉ mong muốn đơn giản là khẻo mạnh để có thể kiếm tiền mưu sinh không là gánh nặng cho gia đình.Rồi mỗi tối ở nhà trước khi ngủ nghe Kinh giảng rất hay,mở ra lối đi mới tươi sáng hơn
    Cám ơn và quí trọng cuộc đời hơn vì còn có Cha Mẹ,còn sức khẻo,còn tuổi trẻ không để MT cản trở tôi nữa[SIZE=5][
    Last edited by tranhoa; 23-12-22 at 11:46 PM.