Anh thương,

Em biết thời gian qua đã có rất nhiều thay đổi, cả anh và em sau hơn 1 năm gặp lại, ai cũng có những suy nghĩ khác trước rất nhiều!

Khoảng thời gian gặp lại sau này, em ko đi chơi với anh nhiều nhưng em cũng nhận ra, anh có vẻ khác trước... Ban đầu em cũng buồn với sự thay đổi của anh, có vẻ như lạnh lùng! Nhưng dần dần em hiểu ra, tận sâu trong con người anh vẫn là anh ngày nào.

Anh thật sự ko phải là con người vô tình nhưng cách biểu hiện của anh đôi khi làm em nghĩ anh rất thờ ơ, vô tâm. Anh hãy mạnh dạn thêm 1 tí nữa, anh đừng lưỡng lự quá trước 1 vấn đề cần phải lên tiếng. Anh thấy đấy, anh đã đánh mất đi tình cảm của chính mình. Bây giờ anh hãy bình tĩnh, chuyện tình cảm hãy tạm gác qua 1 bên. Chứ nếu như anh cứ tiếp tục quen bạn gái như vậy, vô tình anh làm tổn thương người con gái nào yêu anh thật sự và anh lại đang tự hành hạ mình đấy!

Anh là 1 người con trai khó kiếm được. Em nghĩ, người con gái nào thật sự được anh yêu thương đúng nghĩa, cô ta chắc sẽ hạnh phúc, tự hào về anh lắm! Anh hãy khoan nóng vội, kiên nhẫn thêm 1 tí nữa, em tin anh sẽ tìm được người anh thật sự yêu, cần cô ta và ngược lại.

Em thật sự rất rất buồn khi thấy anh lao vào những cuộc tình chóng đến, chóng đi như vậy! Liệu anh tìm được gì ở họ và những cô gái ấy ti`m được gì ở anh??? Anh đã từng là 1 người bạn trai tốt sao bây giờ lại ...???

Anh có biết từ ngày mới quen anh cho tới bây giờ, điều gì ở anh là em buồn nhất ko? Đó là anh ko bao giờ mở rộng lòng mình ra với em. Anh ko nói với em: anh đang nghĩ gì? cảm giác anh ra sao? Anh đang gặp chuyện gi`.... Ngày xưa, cũng vì chuyện đó, em phai suy nghĩ rất nhiều, có phải em ko tốt, em sai gì mà anh lại đối với em như vậy??? Đã có những lúc, em phải cáu lên với anh, bắt anh nói cho em nghe... nhưng anh vẫn vậy! Anh làm em cảm thấy sự có mặt của em bên cạnh anh thật vô nghĩa. Ngày xưa, em đã đi qua lại ko biết bao con đường để suy nghĩ: ANH CÓ THẬT SỰ CẦN CÓ EM KO? Em đã im lặng chờ câu trả lời của anh dù rằng em ko hỏi. Sự im lặng của anh gần như 1 câu trả lời...

Bây giờ anh đã gọi em la`: "em gái kết nghĩa" của anh rồi thì hãy chia sẻ với em những buồn vui trong cuộc sống gia đình, tình cảm, bè bạn... Em sẽ cố gắng là 1 người em thật tốt, anh đừng sống như vậy nữa! Anh cứ giữ mãi trong lòng như vậy, ko ai hiểu được anh, anh càng buồn hơn! Với tình cảm anh em, có lẽ anh ko còn ngại với em nữa chứ???

I wanna share your ups downs right the end of time!