Results 1 to 3 of 3

Thread: Giúp "tám" với

Hôm wa cô giáo "tám" hỏi "tám" rằng :

Em hãy cho cô bít vì sao ban đêm không có mặt trời và ban ngày không có mặt trăng? hãy chứng minh.

"tám" đã suy nghĩ để tìm cách chứng minh mãi mà chẳng được , "tám" mong được BAKOn giúp "tám" một tay nha , cảm ơn BAKON nhiều

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .

:o Nghe tui lý giải nà : Ban ngày ko có mặt trăng là vì theo định nghĩa của Triết học Mác Si Tình thì ban ngày là 1 hiện tượng tác động lên 1 hiện tượng khác làm thay đổi bản chất hiện tượng kia và có thể bị hiện tượng tác động ngược tở lại...mà cái hiện tượng tác động đó là 1 phạm trù vật chất khách quan tồn tại trong tự nhiên mà nó qui định tính chất của hiện tượng đó...mà tính chất hiện tượng đó bi thay đổi thì có thể sẽ sinh ra 1 hượng tượng mới làm thay đổi hiện tượng....mà hiện tượng đã bị thay đổi có thể sẽ thiếu xót 1 cái gì đó của hiện tượng trước nó mà nó ko thể kế thừa được ! Vì thế cho nên hiện tượng ban ngày sẽ thiếu mất tính chất của ánh sáng mặt trăng vì mặt trăng là một phạm trù....hic hic...mỏi tay wé <_<
    Còn vì sao ban đem mà ko có mặt trời thì cũng tương tư....cứ hiểu như thế nha :lol:

<----- Post xong đọc lại còn nhức đầu chã hiểu mình nói cái gì <_<

Ông có điên thì bảo rằng điên chứ không người khác lại tưởng ông là người từ hành tinh khác đến nữa thì phiền lắm

Tôi không là anh , không là chị , không là ai bởi vì tôi chính là tôi .Tôi không cần bạn xem trọng tôi nhưng điều đó không có nghĩa là bạn có thể xem thường tôi .