Results 1 to 6 of 6

Thread: 1 câu chuyện...

be_xinhxinh_TPY_YM
    Guest
    câu chuyện thế này:
    " Anh trai tôi hơn tôi 6 tuổi.Năm anh lớp 12 ,anh đã dính vô chất trắng.Gia đình tôi có nhiều chuyện buồn.Gia đình quyết định để anh cai nghiện tịa nhà.Lúc đó tôi còn nhỏ,nhìn những khi anh lên cơn vật,tôi rất sợ.Đứa em gái có thể nào quên cái hình ảnh ấy ko?>Rồi anh thi trượt ĐH.Ba mẹ cho anh đi Nga để tách xa lũ bạn của anh,những người tồi tệ đã dắt anh vào con đường nhơ bẩn ấy.Anh đi 2năm,khi quay trở lại,cái vẻ công tử ngày xưa ko còn.Tôi trông anh phong trần hơn.Nhưng cía giá lạnh của nước Nga có làm đầu anh nguội lạnh?Bây giwò trở về anh vẫ làm cho gia đình buồn bã.Tương lai của anh,chính ánh đã giết chết.Giờ tôi còn có thể tin anh hay ko???Vì có thể anh vẫn còn dính với chất trắng oan nghiệt đó.Tôi ko biết ba mẹ có còn tin anh ko nữa,sau những gì anh đã làm khi trở về(những điều khiến ba mẹ fiền lòng) nhưng tôi vẫn tin anh.Tôi ko biết mình có đặt niềm tin nhầm hcỗ hay ko,nhưng tôi vẫn tin ,anh trai ơi!...."

Shades
    Guest
    Hãy cứ đặt niềm tin vào 1 người đi HY vì tuy là nếu mà mình thật sự tin tưởng mà người ấy làm mình thất vọng thì sẽ thật là tội tệ đúng ko nhưng mà theo M nghĩ thì ko ai muốn làm một người nào đó tin tưởng mình thất vọng đâu......Nên cho dù như thế nào thì hãy sống với 1 hy vọng đi dù cho hy vọng đó có mong manh như thế nào đi nữa nhưng mà trong chúng ta cũng sẽ cảm thấy thỏai mái khi mà có được 1 niềm tin nào đó và luôn luôn mong rằng điều đó là sự thật.........Anh ấy sẽ biết điều này và sẽ ko trở lại con đường năm xưa nữa đâu

be_xinhxinh_TPY_YM
    Guest
    thanks M ,HY ko nghĩ bài post trả lời lại là M.HY vẫn tin,HY vẫn chờ,HY thương anh trai lắm,và cũng luôn hy vọng vào anh,dù có thế nào đi chăng nữa! Và HY vẫn giữ niềm tin,với tất cả mọi người,và cả X nữa.Thanks nhiều.

Điều đáng sợ nhất của 1 người sau khi cai nghiện chính là sự ko tin tưởng của người thân , bạn bè ! Chúng ta nên tin tưởng...dù rằng niềm tin ấy có thể là sai lầm nhưng hãy cứ tin bạn nhé....

Mình biết đã để một lỗi lầm nào đó thì khó có thể mà xoá hết được cần phải có thời gian để mọi người hiểu chứ. mình nghĩ anh của bạn sẽ không còn vướng vào nó nữa đâu vì anh ấy có chỗ dưa tinh thần rồi đó chính là bạn đó.

Anh trai bạn sẽ rất xúc động khi biết rằng bạn tin anh ấy đấy! Hãy là chỗ dựa tinh thần thật tốt cho anh ấy nhé!
    Rượu say mà uống chẳng say
    Ước ao hẫng hụt lúc đầy lúc vơi
    Tôi như con cá tập bơi
    Ngất nga ngất ngưởng giữa nơi thị thành.