Results 1 to 10 of 10

Thread: Nghĩ Sao Về Câu Nói Này

Đồng Nai gạo trắng nước trong ..ai đi đến đó thời không muốn về

Unhappy

có người nói với hoatigon :"người ta có thể đi từ tình bạn lên tình yêu chứ không ai đi từ tình yêu xuống tình bạn " bà kon nghĩ sao?
    <marquee>Hãy mở rộng trái tim yêu thương và tha thứ</marquee>

dunglamdong
    Guest
    câu nói đó là một sai lầm của ngươi đó.nhưng người ban thân nhất cảu mình bây giờ đều là người yêu cũ hay là người yêu đơn phương minh.(con số nay không nhiều)

rosycheeks
    Guest
    tui thay cau noi do&#39; cung khong dung nua, nhung tui co nguoi ban da noi voi tui nhu the do&#39; noi tu tinh ban moi duoc tinh yeu nhung khi duoc tinh yeu roi ma tro thanh tinh ban thi khong duoc , nhung tai sao lai khong duoc chu ? boi vay nhieu cai thiet kho hieu con trai ghe do&#39; ? luc truoc tui co nhieu nguoi theo duoi tui nhung khi tui khong chap nhan mong nguoi do se la tinh ban vi neu tui noi khong thich nguoi do thi so mat tinh ban , the la thiet tui noi ra roi mat luon tinh ban , hoi bay gio lam sao hieu noi con trai. phai khong?

Originally posted by hoatigon@Sep 8 2003, 04:29 AM
    có người nói với hoatigon :"người ta có thể đi từ tình bạn lên tình yêu chứ không ai đi từ tình yêu xuống tình bạn " bà kon nghĩ sao?
    Theo TTN nghĩ nhiều lúc những chuyện ấy cũng có thể xảy ra trên cả 2 mặt . Nhưng điều gì khiến chúng ta phải làm như vậy khi chính bản thân ta cần có một tình bạn đích thực . Như vậy thì tình bạn có thể lớn lên thành tình yêu được hay không, hay chúng ta chỉ nghĩ giữa mình và ta chỉ có thể là bạn
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Theo em nghĩ thì ở mỗi một con người mà thôi. Thường thì từ tình bạn lên tình yêu, điều này là không phải nói. Nhưng từ tình yêu trở thành tình bạn thì không phải không có. Thông thường người ta không thể trở thành bạn sau khi yêu vì "yêu quá hóa hận" đã không còn lưu luyến thì cũng không còn muốn quan hệ với nhau dù chỉ là phương diện bạn bè.
    Em cũng đã từng gặp phải trường hợp này nhưng em và bạn em vẫn trở thành bạn bè đó thôi.
    Đôi khi có những quan hệ không nên làm căng thẳng quá mà làm gì. Nói chung thì khi 2 người chia tay, không chỉ lỗi ở một phía mà cũng là ở cả 2 mà thôi.
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Theo baby thì không thể có chuyện đó được&#33;
    <marquee>Love means never having to say you&#39;re sorry</marquee>

dunglamdong
    Guest
    Originally posted by nhocthuytien@Sep 10 2003, 10:39 AM

Em cũng đã từng gặp phải trường hợp này nhưng em và bạn em vẫn trở thành bạn bè đó thôi.
    bạn rất thân nủa đó.

nhat_long
    Guest
    theo mình có lẻ do yêu chưa đủ sâu đậm nên mới có thể làm bạn. Hoặc cũng có thể là hiểu nhau quá, và thời gian kéo dài nên .... chán&#33;

Hình như có anh bạn thân của NTT trong này thì phải. Cũng có lúc là như vậy, nhưng thời gian càng sâu đậm khiến ta có thể hiểu nhau hơn thì tại sao phải chán, hay đã hiểu nhau qua nên không thể yêu nhau được nữa vì không thể chấp nhận những điều ấy của nhau.
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Theo em nghĩ nên còn tình bạn&#33;

Mình ví dụ như hai người cùng tong một công ty&#33; nhưng tình yêu không làm họ gần nhau vì một lý do chủ quan nào đó&#33;&#33; Họ vẫn còn một chút tình bạn&#33; giúp đỡ nhau trong công việc ...

Em nghĩ đó là tính cao thượng của người đàn ông và sự lượng thứ của người phụ nữ...

Tuy nhiên, vì tránh sự rắc rối trong vấn đề hôn nhân và gia đình&#33; có thể họ không khẳng định tình bạn tồn tại ... chăng ?