Page 9 of 14 FirstFirst ... 7891011 ... LastLast
Results 81 to 90 of 131

Thread: Toi phai lam gi de cuu chong day

Chị ơi đừng nản lòng như thế- Chị càng nản càng thấy mệt mỏi, lúc này đây chị phải tự động viên mình thôi, cố gắng k phải vì anh ấy mà hãy vì 2 đứa con chị, vì chị. Em cũng chẳng biết khuyên chị nên thế nào cả vì em cũng chỉ đang cố gắng , cố gắng 1 cách bị động - tức là cố gắng với sự nỗ lực của chồng em nữa.
    Có anh còn sd 20 năm, nhưng tới giờ phút này anh ấy cũng đang cố gắng từ bỏ, chị ơi còn nước còn tát mà, vợ anh 20 năm anh hùng nhất.
    Mà theo em chị cũng phải kiên quyết với anh ấy, mấy ông " nghiện" nhiều khi nhẹ k ưa mà phải " lừa ưa nặng" chứ cứ mềm lòng quá chưa chắc đã ăn thua gì cả. Mà Me thì em đọc thấy k phải là dứt điểm chỉ là hạn chế thôi, chị phải nói chuyện thẳng thắn với anh ấy tốt nhất thuyết phục bắt anh ấy phải cắt cơn và sử dụng chống tái Na. Không biết thế nào nhưng em suy từ xã nhà em uống Na em thấy yên tâm, và hiện tại anh ấy là 1 người bình thường.
    Em chúc chị đủ quyết tâm, niềm tin để bắt đầu chiến đấu giành lại chồng từ MT

Quote Originally Posted by yeuluonmuquoang View Post
    Chị ơi đừng nản lòng như thế- Chị càng nản càng thấy mệt mỏi, lúc này đây chị phải tự động viên mình thôi, cố gắng k phải vì anh ấy mà hãy vì 2 đứa con chị, vì chị. Em cũng chẳng biết khuyên chị nên thế nào cả vì em cũng chỉ đang cố gắng , cố gắng 1 cách bị động - tức là cố gắng với sự nỗ lực của chồng em nữa.
    Có anh còn sd 20 năm, nhưng tới giờ phút này anh ấy cũng đang cố gắng từ bỏ, chị ơi còn nước còn tát mà, vợ anh 20 năm anh hùng nhất.
    Mà theo em chị cũng phải kiên quyết với anh ấy, mấy ông " nghiện" nhiều khi nhẹ k ưa mà phải " lừa ưa nặng" chứ cứ mềm lòng quá chưa chắc đã ăn thua gì cả. Mà Me thì em đọc thấy k phải là dứt điểm chỉ là hạn chế thôi, chị phải nói chuyện thẳng thắn với anh ấy tốt nhất thuyết phục bắt anh ấy phải cắt cơn và sử dụng chống tái Na. Không biết thế nào nhưng em suy từ xã nhà em uống Na em thấy yên tâm, và hiện tại anh ấy là 1 người bình thường.
    Em chúc chị đủ quyết tâm, niềm tin để bắt đầu chiến đấu giành lại chồng từ MT
    Cái con bé này sao cứ lôi anh ra ví dụ làm cái j ? A có ông chú xã hội nghiện từ năm 71 bi h đã bỏ được 5 năm rồi thì sao ?
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Gửi chị hivongnhieu

Quote Originally Posted by hivongnhieu View Post
    Rất cảm ơn các AC đã có lời chia sẻ với hvn. Quả thực hvn đã ko biết còn phải hi vọng những gì nữa. Tưởng rằng có thể buông xuôi nhưng ngoài mặt ra vẻ lạnh lùng với A nhưng quả thật mình rất lo cho anh. Nhiều lúc nghĩ cứ gắn bó với A trong tình trạng như thế này thì ko chỉ mình mà cả các con mình cũng sẽ khó có tương lai tốt đẹp. Vậy mà ....
    Mình quả thật rất mệt mỏi, đau buồn khi nghĩ tới hoàn cảnh hiện nay của mình nhưng mình ko biết phải làm gì nữa. Đời mình coi như chẳng còn hi vọng nhiều, chỉ mong với cái tâm của mình mà các con mình sẽ có được một kết cục tốt đẹp hơn bố mẹ của chúng.
    AK nói với mình rằng nếu muốn giúp chồng cai được thì phải có 2 điều là niềm tin và lòng kiên nhẫn. cả 2 cái đó dường như trong mình chỉ còn rất mong manh. Mình chỉ biết chấp nhận và đón nhận tất cả. Mình luôn và cố tỏ ra coi A như 1 người bình thường để A ko có mặc cảm. Không biết như thế có giúp gì được a ko? A nói với mình dùng M để hỗ trợ việc cai chứ ko phải thay thế. Mình chẳng muốn tin nhưng cũng phải chấp nhận. Mấy bữa nay mình coi TV trên kênh O2 có thấy nói về tác dụng của M. Họ nói dùng M giá rẻ, giảm được nhiều nguy cơ cho cộng đồng... sắp tới sẽ triển khai nhân rộng việc sử dụng M... Mình chẳng biết giá rẻ đến mức nào nhưng mình thấy chồng mình vẫn mua với giá khoảng từ 1.5tr đến 2tr mà chỉ được chừng 100ml. Mình có hỏi A mua của ai, mua ntn nhưng A ko nói. Nhưng mình biết việc A mua là bất hợp pháp vì thuốc này đang được tài trợ và cấp miễn phí cho các đối tượng đủ điều kiện uống mà thôi. Thật buồn cho XH mình, vì đồng tiền mà họ có thể làm bất cứ việc gì.
    Nhok không ở vào hoàn cảnh của chị và các chị trong dd mình nên có lẽ nhok không cảm nhận hết được những nỗi khổ mà các chị phải chịu đựng. Thế nhưng, với những hiểu biết của mình, thì phải nói một điều rằng nhok rất cảm phục tình yêu, tấm lòng và cả tinh thần của các chị nữa... Vì chính các chị đã phải luôn cố gắng gấp nhiều lần những người phụ nữ khác để giữ gìn hạnh phúc gia đình mình. Các chị là những đấy ạ.. hihi

Nhok biết, chị còn vào dd để viết nên những dòng tâm sự, và tìm hiểu thông tin để giúp chồng như thế này, có nghĩa là chị vẫn còn hy vọng, vẫn còn muốn cố gắng... Dù chỉ còn một chút thì cũng đừng nản lòng, đừng vội từ bỏ chị nhé... Vì nhok tin, rồi thì anh ấy cũng sẽ hiểu và những cố gắng của chị rồi cũng sẽ được đền đáp xứng đáng... %%- Cả dd sẽ luôn bên chị bất cứ khi nào chị cần...
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by canabis View Post
    Cái con bé này sao cứ lôi anh ra ví dụ làm cái j ? A có ông chú xã hội nghiện từ năm 71 bi h đã bỏ được 5 năm rồi thì sao ?
    sạc chết ngất với tấm gương này mất
    chú ý lần sau không được gọi phụ nữ là con bé nhớ chưa ?
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

@ anh 20 lên tiếng- cái này gọi là " có tật giật mình " .
    Em là em quý anh nên mới luôn nhớ tới anh mỗi khi vào dd mà.
    @ Ninh: Em thấy thích quá tự dưng được gọi là bé , lâu lẩu lầu lâu rồi k có ai gọi như thế, trẻ thêm tới 10tuổi, anh k noi gương anh 20 cho chị em phụ nữ trẻ mãi k già mà còn lên tiếng đá đểu hả ->> bảo sao ế vợ

Quote Originally Posted by dotien_ninh View Post
    sạc chết ngất với tấm gương này mất
    chú ý lần sau không được gọi phụ nữ là con bé nhớ chưa ?
    Cái thằng hòa thượng Thích Giã Gạo này bảo sao ko phá giới đựoc , mang sách vở lên anh bổ túc cho .
    Người cứu bạn khỏi cảnh sắp hết hơi chưa chắc là 1 bác sĩ, có thể là 1 tay vá xe

Đọc những dòng tâm sự ở đây mình thấy sao mà giống mình thế.
    Hồi mình yêu rồi lấy chồng mình bây giờ, mình biết anh ấy đã từng nghiện. Nhưng hồi đó, sao mình quyết tâm đến thế để lấy anh. Giờ mình cũng có quyết tâm giúp anh cai nghiện. Nhưng 2 năm trôi qua, mình cũng tìm thuốc nọ, thuốc kia để anh cắt cơn. Cũng mua N để anh chống tái. Đợt tháng 11/2009 vừa qua, tưởng như đã thành cô ng. Thử nước tiểu đã lên 2 vạch. Thuốc chống tái uống đều đều hàng ngày (mình bắt uông ngày 1 viên). Anh béo lên, trắng ra. Nhìn anh, cả gđ mừng vui và tin tưởng.
    Hơn 1 tháng nay, mọi chuyện lại trở về con số 0 tròn trĩnh. Mình đã dằn vặt rất nhiều. Khuyên lơn, mắng chửi, nguyền rủa, rồi lại năn nỉ, nhẹ nhàng. Tất cả những gì có thể mình đều đã làm. Lần nào anh cũng hứa, cũng thề. Nhưng chỉ được 2 - 3 hôm là anh lại ...
    Mình đã viết đơn li dị. Đã viết xong nhưng mình lại cố thêm lần nữa. Lòng tự nhủ "Đây là cơ hội cuối cho anh, cho gđ này" (lần thứ bao nhiêu mình đã tự nhủ như vậy nhỉ???).
    Tối qua mình vừa bảo anh: Tôi cho anh đúng 1 tuần. Sau 1 tuần nữa tôi thử mà tốt đẹp thì tôi lại mua thuốc chống tái cho anh uống. CÒn nếu ngược lại, 3 mẹ con tôi sẽ ra khỏi ngôi nhà này ngay lập tức!" Anh nói " 1 tuần o đủ để tôi sạch đâu. Mình cho tôi thêm ít ngày nữa". Nhưng mình kiên quyết "Không nói nhiều nữa. Đúng 1 tuần". Anh im lặng.
    Mình sẽ chờ đợi kết quả sau 1 tuần nữa.

Chị biết k trong dd này có 1 topic bắt đầu từ chữ " Nếu " .... và 1 vế nữa là " Thì " - Lúc này chị đã nghĩ tới chưa rằng Nếu sau 1 tuần chị thử anh ấy vẫn 1 vạch Thì chị sẽ cùng các con ra khỏi nhà thật sao? Nếu thế chị thật dũng cảm và cương quyết - Lấy chồng nghiện đã là dũng cảm nhưng bỏ chồng vì chồng vẫn nghiện thì liệt vào dũng cảm của dũng cảm. Em k biết chị sao chứ em thì hay mềm lòng lắm, chắc chẳng làm thế được, với lại ở hoàn cảnh của em trở đi mắc núi trở lại mắc sông- ra khỏi nhà đem con đi đâu đây? về nhà ngoại ư? k được làm sao có thể làm khổ bố mẹ vì dư luận đâu để bố mẹ mình yên.
    Em cũng chẳng biết khuyên chị thế nào - vì em cũng có hơn gì chị - mà chắc chị cũng chẳng cần đúng k. Thấy bài của chị em chỉ biết phụ họa thêm vài lời động viên chị để chị bớt cảm giác đơn độc.
    Cái số chị em mình k ra gì, người ta được nhờ chồng, hãnh diện vì chồng, còn như em nhiều lúc chỉ muốn dấu chồng mình đi thôi, trình ình mặt tiền ra là thấy mác nghiện rồi .
    Chúc chị sau 1 tuần lại cùng anh chiến đấu đẩy lùi MT tiến tới csong vui - hp hơn lúc này.

Dù mình có đem chuyện của mình chia sẻ với người khác thì cuối cùng mình vẫn là người đau khổ nhất .
    chị em cố lên mà sống cho vui vẻ nhá .CUỘC SỐNG MÀ
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by dotien_ninh View Post
    Dù mình có đem chuyện của mình chia sẻ với người khác thì cuối cùng mình vẫn là người đau khổ nhất .
    chị em cố lên mà sống cho vui vẻ nhá .CUỘC SỐNG MÀ
    Gì thế này vừa đấm vừa xoa à

Page 9 of 14 FirstFirst ... 7891011 ... LastLast