Page 8 of 9 FirstFirst ... 6789 LastLast
Results 71 to 80 of 88

Thread: Methadone có phải thần dược?

Quote Originally Posted by Colenbanoi View Post
    Đúng là Quên có duyên với Đạo Phật đấy!
    Có lẽ những nỗi buồn và lòng mong mỏi tìm 1 lối thoát khỏi nghiện ngập đã lay động tới Đức Phật và đem đến cho Quên 1 cơ duyên chăng? Trời đất bao la, kiến thức của con người chỉ là hữu hạn. Khi cánh cửa methadone đóng lại với Quên thì lại có 1 cánh cửa khác mở ra. Xin chúc mừng Quên nha. Mình tò mò muốn hỏi Quên là, khi bạn đến Tịnh thất Quan Âm ở Đà Lạt thì bạn đã qua giai đoạn cắt cơn chưa. Vì mình đã đưa bạn mình đi cai bo và mình biết sau khi ngưng sử dụng ma túy 2 ngày thì hội chứng cai lên đến đỉnh điểm và người nghiện không thể chịu được. Như bạn mình thì nằm cả ngày trên giường, người lúc nóng lúc lạnh như người ốm. Đi lại còn chóng mặt, khó khăn. Vì vậy, việc ngồi thiền và lạy Phật không biết có đủ sức chịu được không?
    Biết đâu khoảng 5 năm nữa sau khi cai Methadone, mình sẽ đưa bạn mình đến Đà Lạt để tu theo cách của Quên.
    Mình đã đến Đà Lạt, nhưng chỉ biết đến Thiền viện Trúc Lâm và chùa Linh Phước, không biết Tịnh thất Quan Âm ở ngôi chùa nào vậy?
    Và sau 2 tháng, bây giờ trở về với cuộc sống bình thường, Quên có con "công phu" nữa ko?
    Cảm ơn Quên về những chia sẻ về Tịnh thất Quan Âm.
    Khi xác định qua Tịnh thất Quan Âm Quên cũng lo về vấn đề qua đó mới cắt cơn thì sợ chịu không nổi tại vì mình không có bất kỳ 1 loại thuốc nào hỗ trợ nên 2 ngày sau cùng ở bên này Quên hoàn toàn không đụng đến cộng thêm ngày đi xe qua tới đó nữa là 3 ngày nha colenbanoi. Có điều này Quên cũng muốn nói rõ là 2 ngày ở bên này tuy không sử dụng heroin nhưng Quên có sử dụng loại ma túy khác gọi là cỏ Mỹ liên tục từ sáng tới lúc đi ngũ nhằm mục đích khỏi thèm muốn heroin. Về việc sử dụng cỏ Mỹ này thì theo cảm giác của Quên với những người đang nghiện heroin thì cỏ Mỹ không thể thay thế cũng như không có bất kỳ tác dụng tích cực nào đối với việc cai nhưng như Quên đã từng nói thời điểm đó cữ nghiện của Quên đã giảm cực kỳ đáng kể,có thể nó chỉ mệt 1 so với thang điểm 10 mà những người nghiện phải chịu đựng nên việc Quên sử dụng nó giống như nhằm xoa dịu tâm lý khiến mình khỏi suy nghĩ đến heroin thôi chứ thật sự Quên không khuyến khích việc dùng cỏ Mỹ vì đó là lợi bất cập hại ak. Trong trường hợp nếu có ai đó chưa cắt cơn mà muốn đến Tịnh thất Quan Âm thì theo Quên nếu có điều kiện mọi người cũng nên kiếm thuốc gì đó hỗ trợ trong khoảng 3,4 ngày và trong mấy ngày đó chúng ta có thể nghỉ ngơi trước khi bắt đầu là tốt nhất. Nhân đây Quên cũng xin giới thiệu với colenbanoi và mọi người người mà đã từng giúp đỡ Quên có được nhân duyên đến với Tịnh thất Quan Âm đó là chú Nghĩa,sdt 0967076130. Chú Nghĩa này trước đây cũng từng là con nghiện mười mấy năm,cách đây gần 4 năm chú cũng ở trong hoàn cảnh bế tắc không còn lối thoát nên qua đó với mục đích đi cai. Sau khi qua đó thì chú giác ngộ Phật Pháp nên chú đưa vợ con qua rồi cả gia đình giờ đây ở lại đó luôn. Việc Quên giới thiệu chú Nghĩa ở đây thật sự là chưa có hỏi ý kiến cũng như được sự đồng ý của chú nhưng Quên tin rằng chú sẽ rất vui nếu được giúp bất cứ ai đã từng lỡ lầm trên con đường này giống như chú ngày xưa cũng như khi chúng ta đến với Tịnh thất Quan Âm mà có được 1 người bạn đã quen từ trước cũng sẽ tốt hơn rất nhiều nên mọi người có thể gọi nói chuyện chia sẽ với chú trước cũng như hỏi thăm những vấn đề mà chúng ta còn đang thắc mắc. Và địa chỉ của Tịnh thất Quan Âm thuộc xã Hiệp An huyện Đức Trọng tỉnh Lâm Đồng,cách Đà Lạt khoảng gần 20km nha colenbanoi. Thiền viện Trúc Lâm và chùa Linh Phước(còn gọi là chùa Ve Chai phải không ta) thì Quên cũng có nge mà chưa có duyên đến nhưng nge nói chùa Linh Phước rất đẹp phải không colenbanoi? Còn chuyện sau khi về Quên có còn công phu không thì xin nói thật với colenbanoi là chưa nhưng vài bữa nữa sau khi kiếm được công việc làm,sắp xếp chỗ ở ổn định Quên cũng sẽ chuẩn bị những thứ cần thiết để tiếp tục công phu 1 ngày 2 thời nha colenbanoi. Chúc colenbanoi mọi điều tốt đẹp và những anh chị em nghẹo khác sẽ sớm tìm được phương pháp thích hợp cũng như thoát ra khỏi vũng lầy ma túy này.

Thật tuyệt vời Quên ạ, đúng là cuộc sống có nhiều điều bí ẩn và chìa khoá để giải quyết 1 vấn đề đôi khi thật bất ngờ!
    Nếu là bạn mình thì có thể không làm được như Quên vì lúc cai bo đó anh ấy cũng đang dùng liều lượng ma túy rất cao.
    Mỗi người nghiện nặng nhẹ khác nhau, sự dung nạp ma túy cũng khác nhau. Nên vấn đề là mình sẽ chọn thời điểm "đi tu" giống Quên cho bạn mình. Đó là khi bạn trai uống methadone khoảng 5 năm sẽ giảm liều, liều methadone còn rất ít thì sẽ dừng, lúc ấy mình sẽ đưa anh ấy đến Tịnh thất Quan Âm. Mình tin lúc đó, anh ấy sẽ đủ sức chịu đựng để từ bỏ tuyệt đối như Quên bây giờ.
    Sự lệ thuộc vào 1 loại ma túy dù là sạch như Methadone cũng không phải tối ưu. Nhưng với bạn trai mình thì dường như đó là cách lựa chọn duy nhất vào thời điểm này.
    Không có methadone thì cuộc sống của anh ấy cứ xoay quanh cầm đồ và làm kinh tế gia đình kiệt quệ, mặt khác chẳng bao giờ nghĩ anh ấy có thể đi làm 1 cv gì để kiếm sống.
    Thực sự, nếu Quên bỏ hẳn được thì đó là 1 kỳ tích. Cũng như câu chuyện cai thành công của chú Nghĩa, mong rằng Quên sẽ viết lên 1 câu chuyện cai nghiện thành công của bạn để cùng chia sẻ với các thanh viên của Niềm tin. 2 tháng còn quá ít để có thể kết luận cho 1 chặng đường dài. Nhưng mình vẫn tin ở bạn, bạn sẽ chiến thắng. Mình thấy ở bạn sự hướng thiện và mong mỏi cai nghiện. Điều đó sẽ quyết định rất nhiều cho việc bạn có thành công hay không?
    Một yếu tố nữa mà mình tin bạn sẽ thành công là ở Đắc lắc nơi bạn sống thì ma túy không dễ mua lắm, chứ như ở HN, chỉ cần 1 cuộc ĐT là có ma túy ngay, nó quá dễ mua nên cái việc giữ được mình thực sự khó lắm.
    Ngôi chùa Linh Phước mình đến đúng là Chùa Ve chai đấy Quên à, kiến trúc của ngôi chùa rất độc đáo. Từ những mảnh sành nhiều màu sắc, người ta đã khảm lên những con rồng, cột, mái chùa rất đẹp. Rất nên đến 1 lần! Còn Thiền viện Trúc Lâm, đi dưới đồi thông mát nhìn xuống hồ Tĩnh Tâm làm con người quên hết mọi phiền muộn!
    Last edited by Colenbanoi; 11-11-16 at 12:02 AM.

Hôm trước cũng dò hỏi bạn trai xem dạo này có còn vương vấn nàng tiên dì ko? Hắn bảo ko? Mình nói ko tin. Hắn bảo ko tin thì test đi! Mình mua luôn que thử 4 chân. Kết quả: Âm tính cả 4. Hắn cười nói mình: Dở! Hờ hờ....Dở mà sao vẫn thấy vui lạ!

Quote Originally Posted by Colenbanoi View Post
    Hôm trước cũng dò hỏi bạn trai xem dạo này có còn vương vấn nàng tiên dì ko? Hắn bảo ko? Mình nói ko tin. Hắn bảo ko tin thì test đi! Mình mua luôn que thử 4 chân. Kết quả: Âm tính cả 4. Hắn cười nói mình: Dở! Hờ hờ....Dở mà sao vẫn thấy vui lạ!
    Chúc mừng cho colenbanoi và bạn trai nha. con đường đến hạnh phúc của 2 bạn càng lúc càng gần..

Thank you Quên, Bạn mới là người hay nhất đấy! Vì bạn không cần đến sự trợ giúp của tân dược. Như vậy bạn ko bị lệ thuộc! Đó là một điều tuyệt vời! Bạn mình nói muốn quên hẳn cảm giác đi cũng phải mất khoảng 5 năm uống methadone mới quên được!
    Mình chúc Quên thành công và không quên phổ biến kinh nghiệm cho những người khác để họ cũng được thành công như bạn!

hieen tai methadol van la giai phap tot cho nguoi nghien. nhung dt methadol xac dinh uong phai theo duoi ca doi. methadol danh cho nguoi nghien het thuoc chua. toi cung da uong dc 4 nam . sau khkhi tai nan nghe nghiep toi da ngung uong duoc 2 nam chua su dung lai matuy. ko biet ngay dep troi nao do tieng goi ban nng quay tro lai
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

nghien matuy khong tu sinh ra hi cung kho mat di. ma nguoi nghien chuyen tu nghien cai nay sang nghien cai khac
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    nghien matuy khong tu sinh ra hi cung kho mat di. ma nguoi nghien chuyen tu nghien cai nay sang nghien cai khac
    Noi' Phet.....

Vâng, em tin là anh đã thấm những cái hại mà ma túy đem lại nên chắc tiếng gọi nơi hoang dã kia có thúc giục thì anh vẫn còn lí trí để vượt qua! Cuộc sống còn nhiều thứ để nghiện lắm, công việc, vợ con, bạn bè, anh em....Đã thoát được cái chốn địa ngục trần gian kia thì cần trân trọng cuộc sống hơn!
    Em cũng đọc cái cú "thoát nghiện methadone " của anh rồi! Đúng là "Tái ông thất mã"! Cuộc sống có nhiều điều thật bất ngờ!

Năm mới chúc cả nhà sức khỏe, may mắn, vạn sự như ý, Kiên trì - Thành công nhé!
    Xin khoe 1 tý là bạn trai em tăng 10kg, trắng trẻo đẹp giai. Rất ngoan và chịu khó chạy xe taxi. Công việc nhà cũng chăm chỉ và rất chiều bạn gái. Số em trong cái rủi cũng có cái may. Hiện tại em thấy rất hạnh phúc và hài lòng với cuộc sống của mình!
    Chúc các bạn chưa uống methadone thì nhanh chóng tham gia, các bạn uống rồi thì nhớ giữ mình! Các bạn gái và gia đình thì giúp đỡ bạn trai và người thân cai nghiện thành công! Mọi người đều xứng đáng có được hạnh phúc nếu ta cố gắng!

Page 8 of 9 FirstFirst ... 6789 LastLast