Results 1 to 10 of 16

Thread: Naltrxone hay methadone??????????

Hybrid View

[QUOTE=sada;41606]Cảm ơn Bác Sỹ đã trả lời tư vấn giúp em. Nhưng em ở TpHCM và không biết chỗ mua thuốc Naltrexone hay Depade. ?

Ông này bó tay luôn . Trong Depade có Naltre vì Naltre là tên hoạt chất, cũng giống như bánh sinh nhật có ga tô, giờ bánh ăn hỏi, cũng là bánh ga tô ấy. Depade là thuốc của Mỹ có hoạt chất Naltre đối kháng với MT, là thuốc chống tái. Ông gọi điện cho a KHoa chưa mà cứ kêu k biết mua ở đâu, mách cho chỗ tin tưởng để tìm mua thuốc k bít gọi chưa mà thấy ở mấy topic đều ghi k biết mua ở đâu, thua luôn

[QUOTE=yeuluonmuquoang;41608]
    Quote Originally Posted by sada View Post
    Cảm ơn Bác Sỹ đã trả lời tư vấn giúp em. Nhưng em ở TpHCM và không biết chỗ mua thuốc Naltrexone hay Depade. ?

Ông này bó tay luôn . Trong Depade có Naltre vì Naltre là tên hoạt chất, cũng giống như bánh sinh nhật có ga tô, giờ bánh ăn hỏi, cũng là bánh ga tô ấy. Depade là thuốc của Mỹ có hoạt chất Naltre đối kháng với MT, là thuốc chống tái. Ông gọi điện cho a KHoa chưa mà cứ kêu k biết mua ở đâu, mách cho chỗ tin tưởng để tìm mua thuốc k bít gọi chưa mà thấy ở mấy topic đều ghi k biết mua ở đâu, thua luôn
    Ý mình nói Naltre 50 của Việt Nam sản xuất ấy. Hiện h mình chưa uống được vì mới qua ngày thứ 5 àh. Mà dùng que thử vẫn dương tính. KHi nào hết matuy trong người mình sẽ gọi cho anh Khoa thôi

[QUOTE=sada;41609]
    Quote Originally Posted by yeuluonmuquoang View Post
    Ý mình nói Naltre 50 của Việt Nam sản xuất ấy. Hiện h mình chưa uống được vì mới qua ngày thứ 5 àh. Mà dùng que thử vẫn dương tính. KHi nào hết matuy trong người mình sẽ gọi cho anh Khoa thôi
    Cớ gì phải dùng thuốc của Việt Nam? Trong dd mọi ng toàn nói với nhau uống thuốc gì thì uống đừng uống của VN.Tiền k chênh lệch bao nhiu, uống VN nghe nói hại gan hơn.

[QUOTE=yeuluonmuquoang;41611]

Cớ gì phải dùng thuốc của Việt Nam? Trong dd mọi ng toàn nói với nhau uống thuốc gì thì uống đừng uống của VN.Tiền k chênh lệch bao nhiu, uống VN nghe nói hại gan hơn.
    Vậy bạn muốn nói đến thuốc gì vậy? Chỉ cho mình với, từ trước h mình chỉ cai rùi chơi lại rùi cai rui choi...........chưa bao giờ uông chống tái nên ngay cà chổ bán thuốc chông tai ở TpHCM mà mình cũng không biết nữa. Nhờ bạn tư vấn dùm mình. THks

[QUOTE=sada;41613]
    Quote Originally Posted by yeuluonmuquoang View Post

Vậy bạn muốn nói đến thuốc gì vậy? Chỉ cho mình với, từ trước h mình chỉ cai rùi chơi lại rùi cai rui choi...........chưa bao giờ uông chống tái nên ngay cà chổ bán thuốc chông tai ở TpHCM mà mình cũng không biết nữa. Nhờ bạn tư vấn dùm mình. THks
    Thì là chống tái nhưng bạn có thể chọn Depade sản xuất ở Mỹ, Abernil của
    Thuỵ Sỹ, còn thuốc của Ấn Độ, Pháp.... tức là chọn loại sản xuất của nước ngoài chứ k phải Việt Nam, vì nghe nói của VN k tốt

[QUOTE=yeuluonmuquoang;41614]

Thuỵ Sỹ, còn thuốc của Ấn Độ, Pháp.... tức là chọn loại sản xuất của nước ngoài chứ k phải Việt Nam, vì nghe nói của VN k tốt
    Thks. Sau 10 ngày nữa thử kết quả âm tính thì mình sẽ chọn 1 trong các loại thuốc chống tái mà yeuluonmuquoang đã đưa ra. Mà sao bạn ràng về chuyện này quá vậy? BẠn nghiện lâu năm lắm rồi phải không? Sao nhiều kinh nghiệm vậy?
    Quyết tâm, phấn đấu, nghị lực, kiên cường để tìm lại chính mình

NÚP LÙM & CHÉM GIÓ
    ltvt's Avatar

Sada có nhiều câu hỏi hóc búa quá, đâu phải là nghiện mới rành, người thân cũng rành chuyện này lắm, nhất là với những người đã cai đi cai lại nhiều lần

Bạn nói bạn nghiện 8 năm, vậy bạn đã cai bao nhiêu lần? bao nhiêu lần bạn dùng thuốc hỗ trợ?

/me ko có ý kiến gì về các loại thuốc chống tái, bởi vì ko phải ai cũng dung nạp được thuốc chống tái. Hiện giờ trên thị trường có rất nhiều loại thuốc chống tái như: Natrex-50, Depade, Aberlin, Revia,... nhưng đa số mọi người hay dùng Depade. Còn đối với bạn, bạn cứ tìm hiểu và thử coi dùng được loại nào tuỳ theo thể trạng của bạn. Nhớ đọc kĩ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng

Thân.

[QUOTE=yeuluonmuquoang;41614]

YLMQ ơi, nghe nói thuốc Vn ko tốt ả? Mình cho xã mình uống Na của VN được 4 tháng rồi. Hiện thì chưa thấy gì nhưng ko biết liệu có sao ko? Bữa trước có chat với AK, AK nói mình nên 3 tháng cho xã đi thử chức năg gan mà bận quá chưa đi đc. Ko biết có ảnh hưởng gì nhiều ko?