Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 37

Thread: Tái nghiện

Tái nghiện

Hôm nay post bài này thật xấu hổ biết bao, cảm thấy có lỗi với ltvt, thienlong, nhok, sinh và nhiều ae nữa trong này. Chẳng biết bắt đầu phải như thế nào nữa. Một thời gian dài Sean đã bỏ dứt đc rồi (do thay đổi môi trường sống) nhưng cách đây 1 tháng hoặc hơn gì đó Sean phải trở về môi trường cũ, rồi đủ thứ chuyện xảy ra, gia đình, bạn bè, người yêu, áp lực kiếm tiền làm Sean cảm thấy quá mệt mỏi và chán nản rồi một hôm Sean đã ko làm chủ đc mình, lúc ấy vô tâm lắm, vô cảm lắm, trong đầu hầu như chẳng suy nghĩ gì, ko vui cũng chẳng buồn. Sean quên mất là mình đã có một cuộc sống rất nhiều người mơ ước, một công việc ổn định, một người yêu rất yêu Sean. Thế mà chạy xe lòng vòng ngoài đường đầu óc cứ trống rỗng, vô tình chạy qua cái khu trước đây Sean hay đến mua "hàng", thấy bọn nhóc hay giao hàng, thấy mấy thằng đang lờ đờ phê thuốc ngoài đầu ngõ. Chợt trong người cảm thấy bất an. Rồi cứ như một hành động vô thức, Sean rẽ vào đó. Sean đã quên hết tất cả những thứ xung quanh mình. Gặp thằng bạn cũ ngày xưa ở trường cùng nhau về thế là bắt đầu câu chuyện.
    "Mày mới về à?"
    "Uh mới về được mấy bữa, mày dạo này sao"
    "Cũng tốt, ở trường về tao bỏ luôn tới giờ" - tôi cười xòa
    "Mẹ, lúc mày về còn đỡ, sau vài tháng mày về bọn nó xây thêm khu, bắt ra lao động như chó"
    "Chịu thôi, vào trường thì dưới màu bọn nó mà"
    "Thôi dẹp vụ trường trại đi, anh em mình làm một phát cho bê say lếch đi, lâu rồi"
    "Uh cũng đc" - khi nói câu này tôi thật sự biết suy nghĩ, hoàn toàn tỉnh táo nhưng tôi nghỉ chắc 1 lần ko vấn đề gì vì tôi cũng đã bỏ lâu rồi, với lại đang chán nữa. Chậc, ko sao đâu.
    "Hôm nay để tao đãi mày, bao nhiêu" - Tôi móc ví ra
    "Cái 100 giờ bé tí, 2 thằng chơi ko đủ đâu, đưa tao 200 vào lấy cái to chơi"
    Tôi móc 200 ra đưa cho nó, nó chạy khuất vào trong hẻm 2p sau nó quay ra leo lên xe. Tôi chở nó thẳng đến một hiệu thuốc. "Kim đầu đỏ tao mới chơi, kim kia chơi về có dấu sợ bị phát hiện" tôi gằng giọng. Nó xuống xe chạy thẳng vào hiệu thuốc mang ra 2 cây kim tiểu đường "thế này đc chưa công tử", tôi cười rồi phi thẳng xe đến một nhà nghỉ quen. Hôm đấy chơi xong về tôi nằm oạch ra cả buổi, bà già ko biết tôi chơi nên cứ lo lắng tôi bệnh. Tôi thì cố gắng làm mặt tỉnh để nói chuyện bình thường với bà già. Tôi nghiện cũng 7 năm rồi nên tất cả biểu hiện người nhà đều biết nếu tôi ko cẩn thận.
    Sau đó tôi càng ngày càng lún sâu vào heroin, 1 cái/tuần, rồi 2-3-4/ngày, rồi nó cứ tiến theo cấp số nhân, tôi ko làm chủ đc bản thân nữa. Một ngày đầu tháng 7, tôi rủ người yêu đi Vũng Tàu chơi. Lúc đó tôi nghĩ chắc 2 ngày ở Vũng Tàu ko thuốc về sẽ đỡ hơn. Đêm trước khi đi Vũng Tàu, tôi đã chơi 1 phát 3 cái để cầm cự sáng hôm sau đi Vũng Tàu.
    Đúng 8h sáng CN tôi và người yêu ra Hỏa Diệm Sơn trên Cao Thắng ăn sáng rồi phi thẳng ra Vũng Tàu. Hơn 2 tiếng rưỡi đi đường tôi ko cảm thấy gì. Ra đến VT cũng gần 11h sáng, tôi đến khách sạn nhận phòng. Trưa hôm đó tôi bắt đầu lên cơn thèm thuốc, kêu hải sản ăn, tôi cố uống 1-2 lon ken cho tưng tưng nhưng có lẽ ko đc. Rồi lên phòng tôi nằm và ngủ một mạch đến 4h, bắt đầu thấy cơn thèm thuốc đến. Tôi rủ người yêu ra đi lòng vòng cho khuây khỏa. Cũng ko hết, càng ngày nó càng rạo rực hơn. Đến 7h thì tôi quá mệt, chạy ngoài đường ko nổi nữa. Tôi ghé một tiệm thuốc tây mua Di-Altan, phải nói dối với người yêu là chu kỳ đến nên uống để cầm cự. Làm 1 phát 4 viên, tâm trạng đã đỡ lăn tăn hơn nhưng vẫn vật vã. Ko ăn uống gì đc, nhưng ko muốn người yêu buồn, thế là ghé KFC mua 2 phần để về khách sạn ăn. 11h đêm hôm đó có lẽ là giờ mà tôi ko bao giờ quên đc, tôi một thằng nghiện đang lên cơn vật thuốc nhưng vẫn cố ngồi ngoài biển đêm với em, vì em thích biển đêm. 12h lên phòng tôi ngủ một giấc đến sáng (nhờ uống 4 viên thuốc kia chứ ko thì quậy cả đêm rồi)
    Sáng hôm sau, tôi dậy khá sớm. Chắc 6h30, tôi chui vào nhà tắm, nằm trong bồn tắm của khách sạn mở nước nóng, tôi cảm thấy dễ chịu vô cùng, nhưng mỗi lần đứng lên là mỗi lần sợ, sợ cái lạnh nổi gai ốc của hội chứng cai. Tôi cứ nằm đó, người yêu thấy tôi ko khỏe nên cũng chiều để tôi nằm đó. Tôi biết người yêu thích tắm biển sáng nhưng tôi thì lại đang vật quá biết sao giờ. Nằm nhắm mắt suy nghĩ một hồi. Thôi nhắm mắt đi đại, vật thôi cứ có chết đâu mà sợ nhỉ. Thế là 2 đứa phi xuống biển, 8h lên ăn sáng rồi lượn vòng vòng Vũng Tàu nữa, hôm nay tôi muốn ở lại VT thêm 1 ngày, rồi có lúc lại ko muốn ở, cái tâm lý nghiện nó cứ thay đổi liên tục, tôi ko tự quyết định đc. Thế rồi 11h về khách sạn tôi quyết định trả phòng. Lúc về phòng chuẩn bị đồ đạc, tôi ngủ đc một 1 tiếng, 12h 2 đứa xuống lấy xe phi về SG. Tôi sợ trên đường lại lên cơn thế là ực thêm 4 viên thuốc. Phi xe về SG trong cái tiết trời mát mát đã làm vơi đi cơn vã thuốc phần nào. Về đến Long Thành thì người yêu ngủ gật, tôi còn nhớ là một tay chạy xe một tay vòng ra sau ôm người yêu để ko bị ngã (ôi hạnh phúc biết bao). Về đến ngã 3 Vũng Tàu trời mưa dữ dội, tôi mắc kẹt dưới mưa gần 1 tiếng đồng hồ trên cái xa lộ Hà Nội đầy xe ấy, 2 đứa vừa lạnh vừa run nhưng vui, tôi nhưng quên mất mình đang lên cơn vật vã.
    Về đến nhà tôi vẫn chưa thể làm chủ đc mình, tôi nói dối em rằng tôi đi đến nhà bạn, thật ra thì đi mua hàng mà thôi. Rồi những ngày sau đó, tôi cứ tiếp tục nói dối, rồi một ngày ko thể giấu em đc nữa, tôi thừa nhận với em tôi đang nghiện, rồi tôi còn cố thuyết phục em tôi sẽ cai được, ngày đầu tiên em vẫn tin tôi, vẫn cho tôi chơi một lần cuối cùng rồi tôi sẽ cai. Hôm sau tôi lại đòi chơi 1/2 liều nhưng em nhất quyết ko cho, tôi tìm đủ mọi cách để có thể đc chơi, hết yêu rồi lại giận, hết đấm rồi lại xoa. Em vẫn nhất quyết ko, thế rồi tôi quyết định giấu em mà chơi. Những ngày em ở nhà tôi, em ko bao giờ đc yên, những lúc biết tôi chơi tối đó em ngủ lại gặp ác mộng. Tôi thương em, yêu em nhưng tôi vẫn ko làm chủ được mình, cơn nghiện vẫn cứ dẫn tôi đi. Em nói tôi chẳng xem em ra gì vì tôi lúc nào cũng đi tìm nó để mặc em. Em đâu biết người nghiện là như thế nào. Hết lần này đến lần khác tôi tìm đủ mọi cách để chơi, đến hôm qua khi trong ATM còn 800k, em sợ tôi lại chơi hết nên rút ra 500k để 300k đó cho tôi vì nghĩ tôi ko có tiền thì tội. Rồi tôi cũng rút nốt 300k trong tài khoản của mình để mua ma túy, tôi thật hèn hạ và chẳng ra gì. Giờ có lẽ tôi đã mất em vĩnh viễn nhưng tôi quyết tâm sẽ đứng lên, sẽ thực hiện tất cả những gì tôi đã hứa với em vì tôi yêu em.
    --------------------------------------------------------------------------------
    Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn muốn cố gắng
    Đừng bao giờ nói bỏ cuộc nếu bạn vẫn cảm thấy có thể tiếp tục
    Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn.

Chúc Bác làm lại được E cũng mấy lần giống bác nghẹo to rồi có cái ý nghĩ pem nốt phát ...xong rồi em té đi du lịch lúc vật đấu tranh lắm muốn quay về pem cái chống vật nhưng cũng muốn ở lại cai nhưng nàng heroin đã thắng

Quote Originally Posted by youtalk22 View Post
    Chúc Bác làm lại được E cũng mấy lần giống bác nghẹo to rồi có cái ý nghĩ pem nốt phát ...xong rồi em té đi du lịch lúc vật đấu tranh lắm muốn quay về pem cái chống vật nhưng cũng muốn ở lại cai nhưng nàng heroin đã thắng
    Kết quả cuối cùng giờ là ai thắng
    --------------------------------------------------------------------------------
    Đừng bao giờ nói bạn không còn yêu ai nữa nếu ánh mắt của ai đó vẫn còn có thể giữ chân bạn.

Lúc đó em chỉ cai được khi bị nhốt mà thôi Hôm em ở HN em pem cái rồi lên nhà chấp nhận cai chứ vẹo nhìn chán lắm

Quote Originally Posted by youtalk22 View Post
    Lúc đó em chỉ cai được khi bị nhốt mà thôi Hôm em ở HN em pem cái rồi lên nhà chấp nhận cai chứ vẹo nhìn chán lắm
    Cai được rồi ko nói trước đc điều gì, ráng giữ nhé. Mình đã ko thành công trong giai đoạn giữ để ko tái rồi

Lại ngã ao.. bài ca truyền thống của anh em mình
    Vẫn biết chơi lại một phát là thì sẽ có phát tiếp theo.Nhưng để cưỡng lại sự cám dỗ của hê thì thật khó . Tôi cũng chẳng biết nói với bạn thế nào ..Nhưng hãy đứng dậy thêm một lần nữa ..Vì mình và vì những người thân yêu
    :alien-baby-6:
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Vâng em cũng cai và tái chắc gần 100 lần rồi Mong là đợt này sẽ bon

Sao cái vòng tròn Nghiện - Cai - Tái nó lại cứ dai dẳng và lặp đi lặp lại nhiều đến vậy. B cũng yêu một người, người đó cũng đang ở trong cái chu trình không đều đặn đó, và một lần nữa B lại hy vọng và chờ đợi (mong rằng sẽ không thất vọng). Sean yêu người yêu của Sean như vậy thì hãy một lần nữa cố gắng nhé, đừng để người đó phải buồn, phải thất vọng, đừng để mất đi Niềm tin của người đó. Cố gắng lên Sean! Chúc Sean đủ quyết tâm để chiến thắng!!!

"Uh cũng đc" - khi nói câu này tôi thật sự biết suy nghĩ, hoàn toàn tỉnh táo nhưng tôi nghỉ chắc 1 lần ko vấn đề gì vì tôi cũng đã bỏ lâu rồi, với lại đang chán nữa. Chậc, ko sao đâu.

chết ở cái bỏ lâu rồi 1 lần kg sao...buồn thật.
    cách đấy 2 năm cũng vì cái suy nghĩ này và vào thời điểm đó mọi thứ mình đang có sau có vài ngày kg còn gì nữa, bế tắc, chán nản buồn....từ những cuộc vui bắt đầu từ những cái kg ngờ rồi dần dần cuối cùng lại tìm đến MT 1 lần nữa, con ma trong chính anh em mình lại về.. cố gắng hơn 4 năm kg còn gì ở cái suy nghĩ 1 lần kg sau vì quá quá lâu rồi sợ gì, tl lại đánh mất mình 1 lần nữa.lần tái nghiện đó thật lòng tl kg muốn cai nữa chỉ muốn chết đi cho nhẹ thân... cai làm gì và để làm gì hơn 4 năm cũng đâu phải là ít nhưng cũng là gì đâu nếu chỉ 1 lần..tl kg đổi tại cho hoàn cảnh hay khách quan đưa đẩy, nhưng những lúc như thế kg còn làm chủ được mình nữa....rồi thời gian cũng qua đi, quay đi quay lại cũng chưa là bao nhưng đến giờ tl lai được là 1 người bình thường 1 lần nữa.tl tin sean và mọi người làm được cho dù hiện giờ có thế nào đi nữa,rồi mọi thứ cũng qua cố gắng 1 lần nữa sean nhé được mà tl tin như vậy, sớm ngày nào tốt ngày đó sean à. thời gian ngày 1 ít dần với anh em mình sean à. 1 hay 2 năm nữa rồi sean nhìn lại ngày hôm này khi sean đã làm được mọi thứ lại chỉ là quá khứ thôi.
    Thêm một đêm trăng tròn,
    Lại thấy mình đang khuyết.

Quote Originally Posted by thienlong View Post

chết ở cái bỏ lâu rồi 1 lần kg sao...buồn thật.
    cách đấy 2 năm cũng vì cái suy nghĩ này và vào thời điểm đó mọi thứ mình đang có sau có vài ngày kg còn gì nữa, bế tắc, chán nản buồn....từ những cuộc vui bắt đầu từ những cái kg ngờ rồi dần dần cuối cùng lại tìm đến MT 1 lần nữa, con ma trong chính anh em mình lại về.. cố gắng hơn 4 năm kg còn gì ở cái suy nghĩ 1 lần kg sau vì quá quá lâu rồi sợ gì, tl lại đánh mất mình 1 lần nữa.lần tái nghiện đó thật lòng tl kg muốn cai nữa chỉ muốn chết đi cho nhẹ thân... cai làm gì và để làm gì hơn 4 năm cũng đâu phải là ít nhưng cũng là gì đâu nếu chỉ 1 lần..tl kg đổi tại cho hoàn cảnh hay khách quan đưa đẩy, nhưng những lúc như thế kg còn làm chủ được mình nữa....rồi thời gian cũng qua đi, quay đi quay lại cũng chưa là bao nhưng đến giờ tl lai được là 1 người bình thường 1 lần nữa.tl tin sean và mọi người làm được cho dù hiện giờ có thế nào đi nữa,rồi mọi thứ cũng qua cố gắng 1 lần nữa sean nhé được mà tl tin như vậy, sớm ngày nào tốt ngày đó sean à. thời gian ngày 1 ít dần với anh em mình sean à. 1 hay 2 năm nữa rồi sean nhìn lại ngày hôm này khi sean đã làm được mọi thứ lại chỉ là quá khứ thôi.
    Cảm ơn tl rất nhiều, anh em bao lâu rồi, sean cũng đã bỏ diễn đàn rất lâu vậy mà giờ vẫn còn mọi người ở đây. Sean thật sự xấu hổ với tất cả mọi người, sean sẽ cố gắng 1 lần nữa, 1 lần cuối cùng rồi thôi. TL cũng biết khá nhiều chuyện của Sean rồi nên nói vậy chắc TL hiểu. giờ là 2h40' sáng, làm hết một chai Henenssy rồi, chắc cũng sẽ chợp mắt đc một lúc. Rất vui khi thấy TL vào động viên.

Page 1 of 4 123 ... LastLast