Page 10 of 11 FirstFirst ... 891011 LastLast
Results 91 to 100 of 102

Thread: 6 tháng và sự trở về!!!

Quote Originally Posted by haiphonglady View Post
    Vấn đề là em mình chẳng muốn cai, cứ nghĩ là dấu gia đình được. Mình không hiểu sao mà em cứ ngày nào cũng ra ngoài rồi về mà chẳng có cắc nào trong người cả. Không hiểu ng ta bán thuốc mà cho chịu mãi hay sao. Nhìn em mình vẫn cứ nhanh nhẹn hoạt bát vui vẻ như chẳng có gì nhưng mặt mũi thì xám xịt, người gầy gò đến chán. Chàng còn tâm sự với chị là giờ em nếm đủ mùi đời rồi nên cũng biết phân biệt phải trái. Mình chỉ dám khuyên em đúng một câu làm gì cũng phải " giữ mình" đã trả nghiệm quá nhiều rồi một ngày sẽ thấy trân trọng những điều mà mọi người coi đó là bình thường...chỉ cần mỗi ngày là một ngày sống tốt thì tương lai của mình sẽ tốt chẳng cần làm gì ghê gớm cái hiện tại mà mình chưa làm tốt được thì nghĩ gì đến những điều xa xôi...
    Xem ra bạn không thể giúp em bạn cai được đâu nếu vẫn để tình trạng này tiếp diễn .

Thôi...bạn không nên cố gắng làm gì cho phí hoài công sức vì bản thân em bạn có muốn cai đâu

Bạn cũng không nên thắc mắc làm gì cái chuyện đại loại như..." Không hiểu tại sao em bạn cứ phải đi ra ngoài hàng ngày rồi mới chịu ở yên ở nhà " hoặc " không hiểu người ta bán thuốc mà cho chịu mãi sao "

Bạn sẽ không thể hiểu được những điều đó cho đến một ngày...em bạn ngập lại quá nặng .

Những lời khuyên nhẹ nhàng hay tế nhị ấy của bạn sẽ...chẳng giải quyết được vấn đề gì đâu .

Thân mến !
    Hãy sống như nước...!!!

Quote Originally Posted by Tam An View Post
    Xem ra bạn không thể giúp em bạn cai được đâu nếu vẫn để tình trạng này tiếp diễn .

Thôi...bạn không nên cố gắng làm gì cho phí hoài công sức vì bản thân em bạn có muốn cai đâu

Bạn cũng không nên thắc mắc làm gì cái chuyện đại loại như..." Không hiểu tại sao em bạn cứ phải đi ra ngoài hàng ngày rồi mới chịu ở yên ở nhà " hoặc " không hiểu người ta bán thuốc mà cho chịu mãi sao "

Bạn sẽ không thể hiểu được những điều đó cho đến một ngày...em bạn ngập lại quá nặng .

Những lời khuyên nhẹ nhàng hay tế nhị ấy của bạn sẽ...chẳng giải quyết được vấn đề gì đâu .

Thân mến !
    Vậy mình phải làm gì bây giờ?

Nghe như bạn haiphonglady nói thì nhà cũng có điều kiện, có thể mẹ cho tiền , có thể chà đồ nhôm và điều cuối cùng là đi lấy giùm mấy thằng bạn mới ra trại thì tụi nó bao luôn e bạn chơi. Và điều cuối cùng là nếu thằng bán biết nhà có điều kiện, hay là đi vay nặng lãi, đến lúc nào đó thì cũng sẽ biết thôi, vấn đề là thời gian.

Quote Originally Posted by bacninh View Post
    Nghe như bạn haiphonglady nói thì nhà cũng có điều kiện, có thể mẹ cho tiền , có thể chà đồ nhôm và điều cuối cùng là đi lấy giùm mấy thằng bạn mới ra trại thì tụi nó bao luôn e bạn chơi. Và điều cuối cùng là nếu thằng bán biết nhà có điều kiện, hay là đi vay nặng lãi, đến lúc nào đó thì cũng sẽ biết thôi, vấn đề là thời gian.
    Bạn bacninh dậy sớm thế nhỉ? Nghe bạn chỉ giáo mình đang phập phồng lo sợ quá.

Bạn bacninh dậy sớm thế nhỉ? Nghe bạn chỉ giáo mình đang phập phồng lo sợ quá.

Bạn nên biết là những người nghiện có một khả năng kiếm tiền rất tốt, để có tiền mua thuốc thì có rất nhiều cách( nếu như không muốn nói họ không từ bất cứ thủ đoạn nào) vì vậy bạn không nên thắc mắc em bạn không có tiền vẫn ra ngoài được, đo là chuyện bình thường mà, quan trọng là bạn và gia đình đủ kiên quyết để cứu lấy em bạn,"chơi nốt hôm nay lấy tinh thần để mai cai" thì được chứ tình trạng kéo dài thì em bạn ngày càng nặng thêm, lúc đó nhiều hệ lụy kèm theo là đương nhiên. Có thể thẳng thắn nói chuyện này với em bạn có khi em bạn biết đã bị lộ, sẽ tình nguyện cai cũng nên vì mình thấy bạn là người có uy tín với em bạn mà

Vấn đề là em mình chẳng muốn cai, cứ nghĩ là dấu gia đình được. Mình không hiểu sao mà em cứ ngày nào cũng ra ngoài rồi về mà chẳng có cắc nào trong người cả. Không hiểu ng ta bán thuốc mà cho chịu mãi hay sao. Nhìn em mình vẫn cứ nhanh nhẹn hoạt bát vui vẻ như chẳng có gì nhưng mặt mũi thì xám xịt, người gầy gò đến chán. Chàng còn tâm sự với chị là giờ em nếm đủ mùi đời rồi nên cũng biết phân biệt phải trái. Mình chỉ dám khuyên em đúng một câu làm gì cũng phải " giữ mình" đã trả nghiệm quá nhiều rồi một ngày sẽ thấy trân trọng những điều mà mọi người coi đó là bình thường...chỉ cần mỗi ngày là một ngày sống tốt thì tương lai của mình sẽ tốt chẳng cần làm gì ghê gớm cái hiện tại mà mình chưa làm tốt được thì nghĩ gì đến những điều xa xôi...

Đang nghiện mà có tiền để ra đường thì còn đỡ chứ k có tiền rồi ra đường thì nguy hiểm. Coi chừng vay nợ tùm lum hoặc xấu hơn là dính đến pháp luật nữa thì xong đấy bạn ạ.

Thân!
    CẢM ƠN CUỘC ĐỜI VÌ CÓ EM ĐỂ YÊU VÀ HÀ NỘI ĐỂ NHỚ

Mình thì tuyệt đối không đồng tình với việc cho tiền để chơi vài ngày rồi cai,vẫn biết rằng đối với người nghiện vận động họ cai phải cương nhu,nhưng nhu ở mức độ cho chơi mấy ngày là không thể,hỏi thử anh em chúng ta đã bao nhiêu lần ngày mai cai rồi,cái kiểu chơi nốt ngày nay rồi mai cai,cái ngày mai đấy là chỉ làm bàn đạo xoay tiền cho ngày hôm nay chơi thôi,đã cai chỉ có luôn và ngay thôi,cai được hay không phụ thuộc95% tinh thần tự giác của người nghiện,vì vậy động viên tinh thần là yếu tố rất quan trọng
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

Hôm nay đi tìm mua que thử mấy cửa hàng thuốc tây quanh khu mình chẳng có bán hic... Chắc phải lên thành phố mới mua đc. Mà hôm nay cậu chàng lại ở nhà chẳng thấy ho he gì nữa nhưng mình phát hiện ra em mình nhắn tin đi hỏi mua hàng gì đó mà đặt mua mỗi thứ một bộ hix... Chẳng hiểu mua gì mà mua cả bộ nhỉ mà chẳng có tiền ko biết mua bằng gì đây...

Cai...Tái,,,Cai...Tái,,,Cai...Tái,,,Cai...Tái, ,,Cai...Tái,,,...và cuối cùng là Games over.. Haizzzzz buồn quá đi thôi, bao giờ mới hết cảnh này không biết?

Quote Originally Posted by toituthu79
    Cai...Tái,,,Cai...Tái,,,Cai...Tái,,,Cai...Tái, ,,Cai...Tái,,,...và cuối cùng là Games over.. Haizzzzz buồn quá đi thôi, bao giờ mới hết cảnh này không biết?
    Mỗi lần tái là mỗi lần rút ra kinh nghiệm là tại sao mình tái để lần sau có gặp trường hợp tương tự ta có thể làm chủ bản thân mình. Không có ai cai 1 lần là thành công đâu. Cai mà đơn giản dễ dàng thì người ta sẽ gọi nó là "thường tuý" rồi chứ không phải là "ma tuý" bạn ạ. Với ma tuý luôn luôn nhớ rằng cần có niềm tin và sự kiên nhẫn, kiên nhẫn hơn nữa ... rồi sẽ thành công bạn à
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có quá khứ một thời lầm lỡ

Page 10 of 11 FirstFirst ... 891011 LastLast