Page 25 of 43 FirstFirst ... 15232425262735 ... LastLast
Results 241 to 250 of 429

Thread: Nhật kí Niềm Tin - Hi Vọng [ 2011 ]

Không hiểu sao cứ thấy hơi buồn... mà chả hiểu buồn về cái gì...mọi cái vẫn ổn cơ mà??? Có lẽ thấy hơi bất an thì đúng hơn...hy vọng cảm giác này qua nhanh...không biết công việc tới sẽ như thế nào đây? Hy vọng...dù hơi mong manh là được như mong đợi...mình đang hình dung cuộc sống 1 của 1 ngày gần đây....
    ...Sự sống được nảy sinh từ trong cái chết, hạnh phúc được hiện hình từ những hy sinh gian khổ. Ở đời này không có con đường cùng chỉ có những ranh giới- điều cốt yếu là có đủ sức mạnh để bước qua những ranh giới ấy...

.... buồn quá ! sống mà như thế này chả thà chết đi, tự jai thoát cho mình vì đằng nào chả chết. Vì cs có những điều ta luôn cố gắng -vô cùng muốn mà lực bất tòng tâm. viết ra những dòng này,ý nghĩ này thực sự thấy mình thật ngớ ngẩn.Nhưng tôi cũng chỉ là 1 con ng mà thôi..! Chết thy ai chả sợ???Liệu tôi có icks kỉ ko khi mà chỉ nghĩ cho bản thân mình , mà ko bit rằng chết chính là nỗi đau cho những người mà ta gắn bó... ! Có ai...muốn người mình yêu bị đau đâu...nhưng trời sinh ra thế,trời bắt phải vậy...ai cũng có số mệnh riêng...sự sống ko phải là vĩnh cửu... ! Nên một khi đc sống...hãy trân trọng thời gian sống ấy...Ko vứt bỏ vì lí do nào
    ...sống cho mình và sống cho cả NHỮNG NGƯỜI MÀ MÌNH YÊU QUÍ...
    P/s: 1 ngày buồn quá "còn người ,còn của còn non nc ,chẳng lẽ ta sống mãi như thế này sao?"

Quote Originally Posted by thanhrona View Post
    .... buồn quá ! sống mà như thế này chả thà chết đi, tự jai thoát cho mình vì đằng nào chả chết. Vì cs có những điều ta luôn cố gắng -vô cùng muốn mà lực bất tòng tâm. viết ra những dòng này,ý nghĩ này thực sự thấy mình thật ngớ ngẩn.Nhưng tôi cũng chỉ là 1 con ng mà thôi..! Chết thy ai chả sợ???Liệu tôi có icks kỉ ko khi mà chỉ nghĩ cho bản thân mình , mà ko bit rằng chết chính là nỗi đau cho những người mà ta gắn bó... ! Có ai...muốn người mình yêu bị đau đâu...nhưng trời sinh ra thế,trời bắt phải vậy...ai cũng có số mệnh riêng...sự sống ko phải là vĩnh cửu... ! Nên một khi đc sống...hãy trân trọng thời gian sống ấy...Ko vứt bỏ vì lí do nào
    P/s: 1 ngày buồn quá "còn người ,còn của còn non nc ,chẳng lẽ ta sống mãi như thế này sao?"
    Chắc thành đã nghe câu " Đừng hỏi bạn sống được bao lâu ...mà hãy hỏi bạn sống như thế nào " ai sinh ra chẳng phải chết .. là tôi là bạn là tất cả chúng ta
    Chẳng dám khuyên T nhiều nhưng hãy cố gắng lên nhé ... còn đường phía trước còn dài , anh em ta không thể gục ngã được ... bên cạnh chúng ta còn nhiều người cần và yêu thương chúng ta
    P/S mạnh mẽ lên T nhá
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

chỉ biết tự nhốt mình tay thì đánh máy nước mắt thì cứ rơi

Quote Originally Posted by sadlove View Post
    chỉ biết tự nhốt mình tay thì đánh máy nước mắt thì cứ rơi
    Em gái ơi anh hiẻu cảm giác của em lúc này, vì cũng buồn , buồn vì anh ấy đã cai rồi mà vẫn bị bắt thì quả là thiệt thòi , nhưng đó là luật... chồng em đã có lệnh từ trước nó bắt là phải đi , bây giờ em hãy cố gắng cùng gia đình tìm các mối quan hệ để xin cho anh ấy , CA họ chưa cho đi ngay đâu , giá như biết có hồ sơ bảo gia đình làm đơn xin cai tự nguyện thì mọi chuyện đã ổn
    Câu quen thuộc của anh hay nói với mọi người ..hãy mạnh mẽ lên
    Bạncùng gia đình đang lo lắng vì có người thân đang nghiện ma tuy phải không , hãy liên lạc với tôi, có thể tôi không giúp được gì nhiều, nhưng những gì tôi đã trải qua, tôi có thể giúp đc bạn, người thân của bạn, tìm được chút ánh sáng yahoo ninhtroc_7x....Facbook. (Ninh Tien Qhpa)
    .

cai thì cai em ko sợ có thể giúp ox em cách ly khỏi cái môi trường gần nhà. Em chỉ buồn là sao em ko dc gặp mà thôi. Nhiều lần thì em cố gắn chờ đợi để dc gặp ox em chỉ muốn biết đời sống của ox em ra sao thôi.
    Mỗi lần đưa ox em cai nghiện em sợ lắm anh àh. Trong trại nào mà ko có hàng để chơi vào trong đó cây tiêm toàn máu. Cũng may ox em còn chút ý chí nên vượt qua. Lần này em nhờ anh SK nếu ko dc gặp em ko biết phải động viên ox ra sao nữa ox.
    Em lại vừa nghe Bác nó đọc tờ giấy quyết định gì đó là ko phài 1 năm theo CA phường đọc mà là 24 tháng .Ox em tương lai còn dài lắm. Nếu mà 2 năm trong đó chắc là sẽ ko đi nước ngoài dc quá. Chắc bị dặp tắt tương lai quá

Quote Originally Posted by ninhtroc_7x View Post
    Chắc thành đã nghe câu " Đừng hỏi bạn sống được bao lâu ...mà hãy hỏi bạn sống như thế nào " ai sinh ra chẳng phải chết .. là tôi là bạn là tất cả chúng ta
    Chẳng dám khuyên T nhiều nhưng hãy cố gắng lên nhé ... còn đường phía trước còn dài , anh em ta không thể gục ngã được ... bên cạnh chúng ta còn nhiều người cần và yêu thương chúng ta
    P/S mạnh mẽ lên T nhá
    ... Em ko bit nói cảm ơn anh ntn cả ! nói ko nghĩ thy là nói dối nhưng là con ng "1 làn da thứ thịt " thy ai chả sợ chết anh nhỉ? Đột nhiên hôm nay lại tâm trạng quá anh ah...Thôi thy nghe anh :đã mang danh sống trong trời đất-phải có danh j cho núi sông

Quote Originally Posted by sadlove View Post
    cai thì cai em ko sợ có thể giúp ox em cách ly khỏi cái môi trường gần nhà. Em chỉ buồn là sao em ko dc gặp mà thôi. Nhiều lần thì em cố gắn chờ đợi để dc gặp ox em chỉ muốn biết đời sống của ox em ra sao thôi.
    Mỗi lần đưa ox em cai nghiện em sợ lắm anh àh. Trong trại nào mà ko có hàng để chơi vào trong đó cây tiêm toàn máu. Cũng may ox em còn chút ý chí nên vượt qua. Lần này em nhờ anh SK nếu ko dc gặp em ko biết phải động viên ox ra sao nữa ox.
    Em lại vừa nghe Bác nó đọc tờ giấy quyết định gì đó là ko phài 1 năm theo CA phường đọc mà là 24 tháng .Ox em tương lai còn dài lắm. Nếu mà 2 năm trong đó chắc là sẽ ko đi nước ngoài dc quá. Chắc bị dặp tắt tương lai quá
    đúng rồi quyết định thì từ 1 năm đến 2 năm nhưng luôn áp dụng mức cao nhất không ah.với lại trong hai năm sống không vi phạm ky luật nữa , vi phạm no tăng thêm thời gian cai là bình thường .còn chuyện có đồ trong trường giờ cũng ít lắm và thành phần nào mới dươc chơi nếu ox bạn không phải xxmen (đầu gấu) thì bạn yên tâm .hi chính mình hòi trước về phép + vào trời ah cây súng mới mình sài trước tới thằng thứ hai rut đầu kim ra dũ cái gấm vô bom tiêp ... 5 người như thế .... giờ nghĩ lạ dại ge

Quote Originally Posted by thanhrona View Post
    Ai cha.. tâm trạng gì đây hở thanhrona? Lâu nay nhok bận nên chưa kịp hỏi thăm chuyện tình yêu tình báo gì mà giờ đã thấy than thở thế này à? Không được, không được rồi.. phải dẹp ngay mấy cái suy nghĩ tiêu cực đi nghe chưa.. Hay là muốn nhok đập mấy phát cho tỉnh người đây

Nhớ nhé, phải sống cho cả những người mà mình yêu quý nữa nhé! Thanhrona phải thật khỏe mạnh, thật vui vẻ đấy.. hehe
    Hãy sống hết mình cho giây phút hiện tại.
    Hãy mang niềm vui đến cho những người xung quanh bạn.
    Hãy chia sẻ một chút may mắn của bạn cho những người khó khăn hơn.
    Hãy làm như vậy, bạn nhé!

Quote Originally Posted by mensg7557 View Post
    đúng rồi quyết định thì từ 1 năm đến 2 năm nhưng luôn áp dụng mức cao nhất không ah.với lại trong hai năm sống không vi phạm ky luật nữa , vi phạm no tăng thêm thời gian cai là bình thường .còn chuyện có đồ trong trường giờ cũng ít lắm và thành phần nào mới dươc chơi nếu ox bạn không phải xxmen (đầu gấu) thì bạn yên tâm .hi chính mình hòi trước về phép + vào trời ah cây súng mới mình sài trước tới thằng thứ hai rut đầu kim ra dũ cái gấm vô bom tiêp ... 5 người như thế .... giờ nghĩ lạ dại ge
    có cách nào làm tại ngoại sớm ko anh. Giấy tờ ox em ko chừng năm nay về rồi ko đi là bỏ tương lai luôn. Với lại ox em cũng ko phải đầu gấu gì. Nhưng tính nó hơi ngang ( ai đụng nó thì bụp )với dc nuông chìu từ nhỏ nên hơi bướng chút (tăng án thì hên xui) , nhiều lần nó vào trại mới vừa cắt cơn xong lại dc mấy anh lớn mời về phòng kju thích cách sống của nó =.=, có lần có người tồn hàng zô cho nó hút 1,2 cái gì đó ( nó kju kim máu ghê quá ko dám sài ). Lần này vào trại này sợ nó gặp friend của nó là chết luôn đó nhà thấy sợ nên lo tới lo lui. Giờ cái chân ox em mới mỗ ko sợ nó này nọ rồi mà sợ nó bị ăn hiếp thoai

Page 25 of 43 FirstFirst ... 15232425262735 ... LastLast

Tags for this Thread