Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 21

Thread: Khác Tôn giáo thì không được quyền yêu nhau sao?

Có chứ xung quanh Thái rất nhiều đôi khác đạo lấy nhau mà không theo cùng một đạo , có những người cuộc sống bên ngoài thấy bình thường nhưng nhưng người đi theo đạo TCG vẫn lén gia đình chồng đi lế , họ không thể từ bỏ đươc niềm tin cua mình (và đó là điều tất nhiên) .
    Còn con trai theo đạo con gái hả ? có gì là bám váy vợ , nên nhớ rằng, đạo gì thì thái không biết nhưng bên TCG không ai theo đạo mà hưởng được bất cứ một quyền lợi kinh tế (chính thức ) nào hết nên không có chuyện bám váy vợ ở đây , ngoài ra điều đó còn thể hiện tình cảm hi sinh cho người mình yêu .
    " Đường đi thì rất nhiều nhưng liệu bạn có dám đi không thì là một chuyên khác"

Vậy ra, vấn đề là có can đảm bước trên con đường mình đã chọn hay không chứ gì. Hix, để cố gắng thư xem sao...
    Chẳn biết ký gì cả.
    @@@#C#@@@
    Ai quan tâm đến lập trình xin mời ghé qua www.vncoder.com nhé.
    Mèo ơi ... chụp nó di ...

ĐÚng rồi dù có khó khăn và hơi tối tăm nhưng hãy vui và chấp nhận vì chính mình đã quyết định cuộc đời mình!

Minh la nguoi ngoai giao,minh yeu anh ay la nguoi theo DaoThien Chua .Thuc su thi Ton giao nao cung co cai hay cua rieng no.
    Minh da cung anh ay den Nha tho hang tuan,hay nhung luc hai dua gian nhau,minh nho anh ay,minh van di le mot minh nhu mot thoi quen tu luc nao khong hay..??Va sau nhung lan nhu the minh cam thay nhe long hon,co niem tin hon.Minh yeu anh ay va minh cung yeu tat ca nhung gi thuoc ve anh ay !Cho du sau nay co the chung minh khong den duoc voi nhau nhung Anh ay va Dao cua anh ay da la mot phan trong con nguoi minh roi.

chuyện tình khác tôn giáo thường rất hay phức tạp . theo như lời baby kể thì mình thấy có vẻ như chuyện tình của 2 người chưa đến nỗi đậm sâu lắm . có 2 lựa chọn :
    1 , bỏ quách cho xong chuyện.
    2 , chiến đấu đến cùng vì tình yêu . nếu chọn con dường này thì hợi bị khó giải quyết đó . người bạn trai của baby là con trưởng , lại có hiếu , tất nhiên là ko thể từ bỏ tôn giáo của mình rồi . nhưng còn bạn , baby , sao bạn ko hy sinh tín ngưỡng của mình để được sống chung với người ấy .
    biết là sẽ rất khó khi phải từ bỏ nhưng , theo tôi , sự tín ngữơng được đúc kết từ niềm tin , trong lòng bạn nếu luôn ấp ủ niềm tin và luôn cầu nguyện thì có gì la ko được . nói là bỏ vậy thôi chứ trong baby vẫn luôn có tcg mà ( tất nhiên là phải tế nhị tránh cho gd bên ấy biết)
    ý kiến của tôi là vậy . nếu có gì ko đúng mong mọi người sửa sai giúp .
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net

Hòa hợp tôn giáo là vấn đề không dễ giải quyét. Chỉ còn cách là nhờ thần tình yêu giải quyết thôi. Nhưng đâu phải vị thần này lúc nào cũng đủ mạnh, bạn nhỉ.

Giới tính - Tình yêu - Tình dục
    [/b]

Không phải là chuyên dễ đâu bạn ạ , người ta nói ở đời chữ hiếu làm trọng , cha mẹ là trên hết , Mà bên đạo TCg (THái cũng co nữa) thì Thiên Chúa được ví như cha mẹ và còn hơm thế nữa !

Nhưng tớ thì ton thờ tình yêu.
    Và bó tớ cũng vậy. Tớ khong sợ điều đó. (Xin lỗi)

Giới tính - Tình yêu - Tình dục
    [/b]

Nếu bạn được gia đình ủng hộ thì mừng cho bạn , nhưng bên kia thì sao ! còn bạn nữa ,bạn phải coi lại cách ban gọi la "giữ đạo " la nhu the nao ?

Đôi lúc chuyện tình yêu của chúng ta gặp nhiều trắc trở và thử thách..và một trong nhưng điều ấy chính là vấn đề TÔN GIÁO, RO biết có nhiều bạn trẻ chúng ta..mặc dù quen nhau nhưng vẫn còn rất ngại đến vấn đề TÔN GIÁO ...ví dụ như RO nè...RO không theo đạo gì cả..nhưng nếu muốn quen một người nào có đạo...thông thường người ấy hỏi RO có chịu theo đạo của người ấy không...RO đồng ý là tình yêu thì không kể gì cả...nhưng cũng không thể nào ép buộc người ta phải theo mình đúng không? Tất cả phải đến từ sự tự nguyện chứ...
    Thế nên cuộc đời vẫn còn có nhiều cảnh trái ngang...mỗi đứa đi một nơi bởi vì..không cùng đạo ! Nhưng cũng có những người thực sự hy sinh cho tình yêu của mình....dám vượt qua tất cả...không lo sợ sự khắc khe của GIA ĐÌNH, HỌ HÀNG....họ chỉ biết yêu bằng trái tim của mình.....

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast