Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 10 of 26

Thread: Xin hãy giúp bạn ấy

Chào các bạn,

Tôi biết đến các bạn quá trễ, nhưng tôi nhủ lòng trễ vẫn hơn không. Khi nhìn thấy các bạn trên TV và nghe những gì bạn đã làm được, tôi mừng như người sắp chết đuối vớ được phao. Chiếc phao ấy không phải cho bản thân tôi nhưng cho con trai tôi. Quốc Minh, sinh năm 1980. Minh đã qua nhiều nơi để chữa trị. Đã tốn rất nhiều tiền từ năm 1996 đến nay nhưng kết quả chỉ là con số không. Bây giờ Minh nhiễm HIV và nghiện nặng. Làm sao cho Minh bỏ được khi nhà không có nhiều tiền và chỉ có tôi và Minh đi cùng nhau trên con đường đau khổ này.

Ngày mai Minh sẽ thử bắt đầu tự cai ở nhà nhưng tôi cảm thấy chắc khó khăn ghê lắm vì tôi thì đi làm còn nó thì ở nhà một mình, làm sao hắn có thể chống chọi được vì nó vốn dĩ đã lặp đi lặp lại nhiều lần chuyện cai và tái nghiện.

Các bạn có thể giúp tôi & Minh không? Bằng cách nào đấy chúng tôi có thể thoát khỏi vòng vây của chất độc chết người. Các bạn biết không, trên con đừơng tôi đang đi chỉ có nỗi buồn và những lời chê bai vì mọi người đều đóng chặt cánh cửa cảm thông với mẹ con tôi. Ngay cả trong gia đình, tôi luôn cảm thấy mình cô đơn và tủi nhục vì vừa phải gánh vác trọng trách của người kiếm cơm chính nhưng không thể nào tìm được sự đồng cảm của mọi người. Không biết các bạn có thể giúp tôi không? Cầu xin rằng tôi đã gõ đúng cửa. Tôi luôn có cảm giác mình đang ở cuối đường hầm, tối tăm, lạnh lẽo và bốc mùi tử khí. Tôi kiệt sức, đau khổ thầm lặng một mình về nỗi khổ của một người mẹ có con nghiện ma túy.

Mong nhận được hồi âm của các bạn. Thương tất cả các bạn, những người hùng thật sự.

Hoang Can

Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

Một thông điệp một lời khẩn cầu tha thiết của một người mẹ phải nhìn thấy đứa con mình vật vã trong cuộc sống này, chúng ta phải làm gì đây ngoài những lời động viên? một việc mà chúng ta cần phải làm trước tiên là gặp gỡ người mẹ ấy. Chúng ta không nên chần chừ nữa hay mau tiếp sức cùng người mẹ ấy, hay cho người ấy một niềm tin để vượt qua nỗi đau này. Mọi người đang nghĩ gì?

Ok du co le Thai khong giupo duoc gi nhieu nhung neu co the cho thai dong gop mot phan nho voi . Minh tin tuong vao kinh nghiem cua anh khoa !

toi_loi
    Guest
    Còn chần trừ gì nữa hãy hành động đi các bạn, nhưng xin các huynh đai trong ban quản lí hãy lên môt kế hoạch cu thể để các hảo hán gần xa nắm được thông tin và co kế hoạch tương trợ kip thời

Đang tiến hành cho Minh đi cai nghiện tại trung tâm cai nghiện ma túy của bác Hồ Viết Sử (Cựu Phó Giám Đốc TTCNMT Bình Triệu). Sau thời gian cắt cơn bọn mình sẽ hướng Minh tham gia vào câu lạc bộ BGB Đồng Đẵng của bác Phạm Thanh Vân và Minh sẽ cùng tham gia sinh hoạt offline với website của mình, kết hợp xét nghiệm CD4 với sự giúp đỡ của anh Phạm Dũng Chi để biết tiến triển HIV trong cơ thể bạn ấy nhằm đưa ra giải pháp hợp lý nhất, Hy vọng mọi chuyện sẽ ổn và may mắn sẽ mĩm cười với cô Hoàng Cần
    Tôi có một tham vọng, một tham vọng nhưng không bao giờ vô vọng. Tôi mơ ước một ngày nào đó một người nào đó nghiện heroin hay nhiễm HIV, hoặc một gia đình nào có người thân như vậy thì điều đầu tiên họ nghĩ điến sẽ là heroin-aids.com chứ không phải bất cứ trường cai hay trung tâm tư vấn nào khác

Bằng mọi giá, bằng tất cả, bằng tình yêu thương chúng ta hãy đoàn kết đứng lên bảo vệ và dành tiếng nói cho người nghiện hoàn lương. Kịch liệt phản đối thái độ phân biệt đối xử. THANH NIÊN HEROIN-AIDS.COM hãy làm sao cho cộng đồng có một cái nhìn đúng và thiện cảm hơn đối với những con người có một thời lầm lỡ

tôi ko thể trực tiếp cùng các bạn giúp đỡ cô Cần và bạn Minh , có thể cho tôi địa chỉ nhà ( e-mail càng tốt )của bạn Minh được ko ?
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net

Hiện nay Minh đang được cai nghiện tại trung tâm rồi bạn ah`. Chúng ta hãy cùng chờ tin vui từ Minh nhé!

tôi muốn kết bạn với Minh để phần nào chia sẽ những khó khăn mà bạn ấy phải đối mặt . các bạn có thể cho tôi địa chỉ nơi Minh đang cai nghiện cũng được , ok ?
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net

vậy là anh admin đã lên một kế hoạch cụ thể để giúp Minh, thế còn người mẹ thì sao ? Tuy là giờ đây người mẹ ấy đã tìm được nơi giúp đỡ con trai mình, nhưng có lẽ bà cũng đã quá mệt mỏi sau khi trải qua những ngày tăm tối: "Tôi luôn có cảm giác mình đang ở cuối đường hầm, tối tăm, lạnh lẽo và bốc mùi tử khí. Tôi kiệt sức, đau khổ thầm lặng một mình về nỗi khổ của một người mẹ có con nghiện ma túy."
    Hãy giúp đỡ người mẹ ấy, dù chỉ là giúp đỡ về tinh thần, để cho bà có thêm nghị lực cứu con trai mình .
    <marquee behavior='alternate'> <span style=\'color:blue\'>Hãy Nói Không Với Ma Túy&#33; </span></marquee>
    &#036;&#036;&#036; %%% ^^^ &&&***--------------------------------

Originally posted by diêm vương tinh@Feb 19 2004, 03:34 PM
    tôi ko thể trực tiếp cùng các bạn giúp đỡ cô Cần và bạn Minh , có thể cho tôi địa chỉ nhà ( e-mail càng tốt )của bạn Minh được ko ?
    Bạn cho mình biết bạn cần điạ chỉ của Minh để làm gì được không &#33; Nếu mình cảm thấy điều đó cần thiết mình sẽ cung cấp cho bạn ngay &#33; Thân &#33;

Page 1 of 3 123 LastLast