Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast
Results 11 to 20 of 26

Thread: Xin hãy giúp bạn ấy

Đúng rồi đấy hãy giúp đỡ mẹ của Minh. Dù chỉ là một lời hỏi thăm ,động viên chân tình nhưng cũng sẽ giúp bác gái có thêm nghị lực để tiếp tục động viên con trai từ bỏ được ma tuý.
    MECNM đang vui vì có thêm một người trở lại thực sự làm người.
    Giá như mọi việc co' thể bắt đầu lại từ con số 0 nhưng thời gian vẫn trôi không thể nào dừng lại.Chị biết chị đã mất em rồi......

oh, admin dường như có ý nghi ngờ tôi phải ko ?
    thật ra tôi chỉ có ý tốt thôi . như đã nói ở trên , tôi chỉ muốn kết bạn và giúp Minh giải toả nỗi mặc cảm để làm lại cuộc đời , tuy Minh bi nhiễm HIV nhưng ko có nghĩa là đã wá muộn . tuy ko biết là mình có giúp được gì ko nhưng tôi muốn thử sức .
    và tôi nghĩ , giúp đỡ được Minh cũng có nghĩa là giúp đỡ cả mẹ Minh , tôi rất khâm phục đức hi sinh và lòng yêu thương con, can đảm vì con mà vượt qua bao nhiêu lời dị nghị của moi ngượi . mong admin hiểu cho tấm lòng của tôi . cảm ơn nhiều !
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net

cầu chúc mọi điều tốt lành sẽ đến với bác Cần và MINH ,B không biết mình phải làm gì ngoài lời hỏi thăm và động viên này cả ,bác và MINH hãy cố lên nhé!bên cạnh hai người luôn luôn có những tấm lòng sẳn sàng lắng nghe và thấu hiểu!!!

cầu chúc mọi điều tốt lành sẽ đến với bác Cần và MINH ,B không biết mình phải làm gì ngoài lời hỏi thăm và động viên này cả ,bác và MINH hãy cố lên nhé!bên cạnh hai người luôn luôn có những tấm lòng sẳn sàng lắng nghe và thấu hiểu!!!

mình nghĩ nếu bạn Minh biết được có nhiều người cùng quan tâm đến bạn ấy như thế này, chắc chắn bạn ấy sẽ cố gắng cai nghiện, cố gắng chiến đấu với HIV, chỉ cần thấy bạn ấy có ý chí, mẹ bạn ấy sẽ được an ủi phần nào, mình hiểu diem vuong tinh muốn biết địa chỉ để mà động viên bạn ấy, cho bạn ấy thấy đã có những người quan tâm đến bạn ấy như thế nào.
    và mình cũng muốn các bạn không chỉ quan tâm đến Minh mà hãy quan tâm đến tất cả những người xung quanh mình, trước hết là bạn bè mình, để không ai trong số những người bạn của chúng ta trở thành nỗi đau cho cả gia đình. như thế là chúng ta đã góp phần đẩy lùi ma túy ra khỏi xã hội.
    khi bạn sinh ra trong cuộc đời này, bạn đã là món quà tuyệt vời nhất cho rất nhiều người. trong đó có Tôi.

mình nghĩ B nói có ý tốt đó chứ, mình nghĩ là từ truớc đến giờ mình chỉ nói mà chưa thực sự giúp ai đuợc gì cả, mình mong các bạn có thể xem xét cho mình và be_bi địa chỉ nhà đê mình có thể nói lời an ủi với bác Cần và bạn Minh. mình làm như vậy cũng chỉ mong rằng 1 ngày nào đó, khi bạn củ của mình có bị như Minh thì sẽ có nguời đến với anh ấy và mẹ
    như mình đã đến với Minh và bác Cần .cám ơn các bạn nhiều lắm.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

truớc đây tôi cũng nghĩ như bạn nhưng bây giờ thì tôi nghĩ mình đã làm sai. bạn có thật sự thấy nguời bạn mà mình yêu thuơng vật vã truớc mặt bạn vì ma túy chưa? bạn có đủ cứng rắn để từ chối khi anh ấy vã thuốc không? nếu không làm đuợc thì việc bạn che dấu cho anh ấy và từ từ khuyên giải là sai. bạn làm như vậy thì nguời ấy lại càng dấng sâu vào ma túy hơn . đến khi đó thì càng khó hơn. cuộc chiến với ma túy không thể chỉ có mình anh ấy và bạn mà còn có nguời thân , có gia đình và xã hội. tại sao bạn lại từ chối sự giúp đỡ đó chứ. khi nói với nguời nhà anh ấy, có lẽ anh ấy sẽ trách bạn, sẽ giận bạn và gia đình anh ấy sẽ la mắng hay đánh đập.........nhưng bạn ơi, mình phải làm như vậy thôi vì mình không thể đơn độc 1 mình mà chiến đấu đuợc . 1nguời thì không thể phá núi mà phải dựa vào sự hợp tác và sự giúp đỡ của mọi nguời.
    CÁM ƠN ĐỜI MỖI SỚM MAI THỨC DẬY
    TA CÓ THÊM NGÀY NỮA ĐỂ YÊU THƯƠNG

không biết nói gì hơn ngoài lời an ủi và động viên anh Minh, không biết một ngày nào đó anh Minh có lên đây và đọc những dòng chữ này không hén! Nếu có thì anh Minh ơi, hãy cố gắng lên anh nhé, khi anh đã cai nghiện được rồi, trở về xã hội , mọi người sẽ đón tiếp anh như những người bình thường khác! Anh sẽ không trơ trọi đâu! Anh đừng lo, chúng em sẽ mãi bên anh, bên những người lâm vào hoàn cảnh như anh! hyax kiên trì lên anh nhé! Thất bại là mẹ thành công mà, rồi anh sẽ chiến thắng mà, phải không anh?

uh, mong moi dieu tot lang se den voi tat ca moi nguoi`
    ( choy`, sao toi ko go tieng viet duoc dzay ne )

ddd
    Guest
    de thoat khoi con ma do' khong phai la` kho' , ma` la` rat kho' , khong phai 1 som 1 chieu` ma` la` ca doi` nguoi do' . Co' nhung~ nguoi` bo duoc 1 nam the' ma` sau van bi nghien lai do' . Hay luon quan tam den nguoi do' . Loi khuyen cua toi la` hi hi chang biet khuyen gi` , chi co 1 cau noi nay thui , nhan` nhan` cu' vi bat' thien . ha ha vi the dung de nguoi do' song vo nghia , song vat vo` chi an choi va ngu ok,

Page 2 of 3 FirstFirst 123 LastLast