Results 1 to 7 of 7

Thread: đám tang 1 tình bạn

tình bạn là gì nhỉ ???
    sao nó phức tạp quá ..tôi muốn có bạn ...nhưng cái tôi trong tôi lại nói ...mày cần bạn để làm gì ...khi tôi còn đi học tôi bao giờ cũng có suy nghĩ thơ ngây rằng : tình bạn trong lớp là để giúp nhau trong học tập ,là để mày chỉ bài tao ,là để tao quay phim cho mày coi mà mày đừng có méc ai nghen..là để tao mượn mớ tiền mua truyện ...là để...
    lớn lên ,tình bạn đã thay đổi trong tôi .... tôi cần 1 tình bạn để chia sẽ ....và nó cũng đã tan biến trong tôi khi tôi biết những người mình đang gọi là bạn đó chuyên tìm hiểu về mình để mà ...bàn tán này nọ...và khi ấy tôi đã coi tình bạn trong tôi đã không còn ...tôi chỉ xã giao cho "đúng kiểu người và người với nhau "
    và khi tôi biết iu...tôi đã thất bại chỉ vì " tôi không coi người ta là bạn !!! "
    khi lớn hơn tí nữa ..tôi có rất nhiều bạn mới ...và ngày hôm qua ...tôi đã có 1 người bạn thật sự như tôi mong muốn ...nhưng tôi lại thất bại 1 lần nữa khi tay tôi xoá đi " cái nick của tình bạn "...và ngày hôm nay ...tôi đang đám tang tình bạn trong tim tôi ...bằng sự lặng im ....tôi không mong có 1 người bạn không hiểu và không tin tôi ...
    Những người giàu kiếm tiền chân chính bắng con tim khối óc
    Những người nghèo bán buôn tảo tần vất vã quanh năm
    Những người cha ngồi đàm đạo thường nói về con cái
    Những người mẹ họ thường ngồi để bàn chuyện tương lai
    Những đứa con đang ngồi ăn chơi , vui vẻ , no say...
    Nào hay biết phía sau đồng tiền là mồ hôi nước mắt...
    <~~ đố biết con gái con chai

Câu chuyện của bạn thậ là buồn quá mình ko biết nói gì chỉ chia sẻ với bạn thôi

Đồng Nai gạo trắng nước trong ..ai đi đến đó thời không muốn về
    có những chuyện buồn thế đấy, nhờ thế mới thêu dệt nên cuộc sống muôn màu này chứ. hoatigon nhìu khi cũng lâm vào hoàn cảnh như bạn, buồn không người chia sẻ.
    <marquee>Hãy mở rộng trái tim yêu thương và tha thứ</marquee>

thank kìu các bạn đã chia sẽ với chingchung ...chingchung có quan niệm về tình cảm bạn bè rất rõ ràng : hợp thì gằn bó không hợp thì theo gió mà đi ...nên xung quanh chingchung thật ra mà nói ...có rất ít bạn ....đó là điều thực tế...
    Những người giàu kiếm tiền chân chính bắng con tim khối óc
    Những người nghèo bán buôn tảo tần vất vã quanh năm
    Những người cha ngồi đàm đạo thường nói về con cái
    Những người mẹ họ thường ngồi để bàn chuyện tương lai
    Những đứa con đang ngồi ăn chơi , vui vẻ , no say...
    Nào hay biết phía sau đồng tiền là mồ hôi nước mắt...
    <~~ đố biết con gái con chai

rùa con cũng đã xóa đi một cái nick chỉ vì nó hỏi : "Bạn có đúng là ... ko vậy? " Buồn thì có buồn nhưng ko thể chấp nhận đứa bạn nèo như thế&#33; Đã là bạn thì phải tin tưởng nhau, dù trong hoàn cảnh nào đi chăng nữa&#33;Có ít bạn cũng tốt đấy chứ, như thế mới thật sự là bạn thân&#33; Nhiều bạn quá mà chẳng có đứa nào thật sự như mình mong muốn thì cũng chán lắm&#33;
    Rượu say mà uống chẳng say
    Ước ao hẫng hụt lúc đầy lúc vơi
    Tôi như con cá tập bơi
    Ngất nga ngất ngưởng giữa nơi thị thành.

Minh nghi la co nhieu ban tuc la khong co ban . Tha co mot nguoi ban thuc su hieu minh con hon la co nhung nguoi ban gia tao.

chinhchung ơi &#33; sao câu chuyện này hơi bị giống .... chuyện của tui với ông nhỉ , nhưng nhìn lại thời gian ông post bài thì tui ko chắc lắm . nếu người mà ông nói thật sự là tôi thì ông cho tôi xin lỗi . ông hiểu lầm tôi rồi . thật ra lúc đó tôi ko cố ý .
    may mà tôi với ông vẫn là bạn của nhau . ông có biết là ông rất giống tôi ko , khó khăn lắm tôi mới tìm được người giống tôi như vậy . tôi sẽ là bạn tốt của ông , chấp nhận ko nè ?&#33;
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text &#33; ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết &#33; Bạn muốn biết vì sao ?&#33; hãy vào www.vuonthienthan.net