Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11

Thread: BẠN SẼ NGHĨ ĐẾN AI ĐẦU TIÊN?

Có đôi khi ta phân vân lựa chọn và xác định một cái gì đó giữa nhiều cái tương tự tình yêu, một tình bạn thân, một người tri kỷ hay một người mà ta yêu thật sự? hi vọng câu chuyện nhỏ xíu này sẽ giúp cho mọi người có thêm một chút mạnh dạn nào đó trong sự lựa chọn của mình nhé:

Còn bạn,nếu bạn buồn ai sẽ là người bạn nghĩ đến đầu tiên?
    [i]<span style=\'color:red\'>XIN TẶNG NHỮNG ĐÓA HOA ĐẸP NHẤT CHO ĐỜI</marquee>

Nếu như có những lúc buồn...RO sẽ tìm đến người "bạn thân nhất" của RO để tâm sự...người đó chính là ngừơi mà RO tin nhất...người luôn luôn lằng nghe..và cho RO những lời khuyên, lời an ủi thật là chân tình ...người dễ làm cho nỗi buồn của RO vơi đi... Còn khi vui thì khỏi nói rồi..dĩ nhiên là cũng tìm đến người ấy đâu tiên..để báo tin dzui...nếu như để mà có được một người như thế ..thì wá hạnh phúc rùi... RO đang đi tìm nè &#33;

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Còn mình khi buồn khi vui cũng không biết cách xan sẻ cho người khác , sao mình không thẻ nghĩ đến bất cứ một ai khi buồn nhỉ , sao Thái cú tự bắt mình phải tự và phải giải quyết được nhũng vấn đề cảu mình nhỉ &#33; Thật tinh fminhf không muônd như vậy chút nào cả &#33;

Originally posted by thaipeace@Mar 18 2004, 06:16 AM
    Còn mình khi buồn khi vui cũng không biết cách xan sẻ cho người khác , sao mình không thẻ nghĩ đến bất cứ một ai khi buồn nhỉ , sao Thái cú tự bắt mình phải tự và phải giải quyết được nhũng vấn đề cảu mình nhỉ &#33; Thật tinh fminhf không muônd như vậy chút nào cả &#33;
    Điều này cũng dễ hiểu.. có thể Thái đã quen cách nghĩ độc lập và còn thiếu niềm tin một chút.. Bởi Thái nghĩ rằng khi Thái nói điều gì đó với ai.. e rằng họ sẽ trả lời không như mình muốn, hoặc có những điều thầm kín sẽ bị người khác phát hiện.. thế nên Thái không tin tưởng vì vậy không thể chia sẽ..
    Thái thử một lúc nào đó, tạo niềm tin cho bản thân và thử 1 lần chia sẽ với một người nào đó mà Thái cảm thấy tin tưởng, khi đó nhiều điều trong lòng được nói ra sẽ nhẹ nhõ hơn nhiều mà.

Bài này hình như hùi đó có ai viết rùi thì phải... NTT có từng đọc qua rùi nà..
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Chắc có người có cảm giác như mình nên tiên mới nghĩ là đọc qua rồi . Ai cũng vậy thôi cũng muốn giữ chi mình một cái gi đó gọi là bí mật riêng mình , nhưng thường hì trao đổi với bạn thân tất cả , Bạn có tin rằng khi ban nói quá nhiều đến một lúc nào đó người ta không muốn nghe nưa không , ngay cả người đó là bạn thân nhất cảu mình &#33;

Khi vui, tôi muốn mọi người biết tôi vui...
    Khi buồn, tôi không muốn bất kì ai chia xẻ cả...

Giới tính - Tình yêu - Tình dục
    [/b]

tôi cũng như Thái , khi gặp chuyện gì cũng thui thủi giải quyết 1 mình . ko phải vì quá khép kín hay gì khác , chẳng qua là quanh tôi ko có ai để cùng san sẻ cả .
    cuộc đời khó có thể tìm được người tri kỉ lắm ...
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text &#33; ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết &#33; Bạn muốn biết vì sao ?&#33; hãy vào www.vuonthienthan.net

tôi cũng như Thái , khi gặp chuyện gì cũng thui thủi giải quyết 1 mình . ko phải vì quá khép kín hay gì khác , chẳng qua là quanh tôi ko có ai để cùng san sẻ cả .
    cuộc đời khó có thể tìm được người tri kỉ lắm ...
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text &#33; ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết &#33; Bạn muốn biết vì sao ?&#33; hãy vào www.vuonthienthan.net

Originally posted by thaipeace@Mar 24 2004, 05:32 AM
    Chắc có người có cảm giác như mình nên tiên mới nghĩ là đọc qua rồi . Ai cũng vậy thôi cũng muốn giữ chi mình một cái gi đó gọi là bí mật riêng mình , nhưng thường hì trao đổi với bạn thân tất cả , Bạn có tin rằng khi ban nói quá nhiều đến một lúc nào đó người ta không muốn nghe nưa không , ngay cả người đó là bạn thân nhất cảu mình &#33;
    không phải Thaipeace ơi... NTT không nói bài của Thái... mà là nói bài của cái bạn viết kia kìa.. chứ còn cảm nhận thì mỗi người mỗi khác.. đâu có được mấy ai giống ai mà nói chứ..
    <font style=&#39;width=80%; filter:glow(color=yellow)&#39;>Muốn nói ai kia thương rất nhiều
    Trong đêm lạnh lẽo với cô liêu
    Ước mong năm tháng cùng chung bước
    Và tỏ nỗi lòng người dấu yêu</font>

Vậy thì xin lỗi tiên nha mình sợ hiểu lầm lắm . Trong nhưng vấn đề này Thái rất nhạy cảm , và quả thật bây giờ mình cũng đang mất lòng tin vào những người bạn , những người bạn mà mình cho là rất thân &#33;

Page 1 of 2 12 LastLast