Results 1 to 8 of 8

Thread: Nếu anh nghĩ...

be_xinhxinh_TPY_YM
    Guest

Red face

Nếu anh nghĩ cuộc đời thâjt chán ngán,ko còn chỗ cho anh,nếu anh nghĩ rằg anh sống trên đời này chả để làm gì,anh nghĩ rằng anh ko còn cơ hội sống nữa? hãy xem:
    Anh có nghĩ đến cái công lao 9 tháng 10 ngày của mẹ thai nghén 1 sinh linh,đến niềm sung sướng tự hào khi anh chào đời?Mẹ đã có 1 kì công khi thai nghén 1 sinh linh,ba cũng là người trao cho anh cuộc sống này.
    Anh có nghĩ đến biết bao con người đã chiến đâú,đổ máu cho anh,cho chúng ta ngày hôm nay?nếu ko ,biết đâu đâý,bây giờ ,chính anh cũng là 1người đang ở nơi chiến tuyến?
    Anh có nghĩ đến bao nhiêu người tốt,đang giang tay đón anh?anh có thâý xứng đáng với mọi người ko?Anh có thâý những em nhỏ,áo trắng nơ trắng cânf 1 ngày mai bình yên?Anh có muốn nhìn chúng đi vào vết xe đổ của anh ko?
    Anh là 1 người tốt,khi anh đến với DĐ này,khi anh đọc bài post này,anh đã hiểu ra 1 chút gì rồi có fải ko nào?Và anh hãy đứng lên đi! Hãy sống cho xứng với đời,vì anh là anh,anh là 1 con người ,anh là duy nhât',vì anh còn có mọi người...ANh hãy sống vì mọi ngwưòi! Anh hôm nay ko còn là anh hôm qua,bóng đen đã lùi xa,dù có thế nào thì anh vânx còn thiếu nợ ba mẹ,thiếu nợ cuộc đời! ANh hãy sống tốt đi anh! để cuộc đời này có anh,có 1 ngọn lửa cháy lên từ trái tim 1 chàng trai,trở về sau bóng tối,vượt qua lốc đen cuộc đời...

Viết cho những ai đang lâmf lỡ......
    7/5/03

Wink

Hãy dũng cảm đối mặt với những nỗi khổ đau đang dày vò anh nhé...và hãy vượt qua cơn mê kia để làm lại cuộc đời..
    Nếu anh vẫn còn nghĩ đến những người thân, người mẹ, người vợ, người bạn...đang ngày đêm lo lắng cho anh...mong đó là sức mạnh để giúp anh vượt qua cơn mê này.

Tạo hóa cho anh một chữ NGHÈO
    Nên đời vẫn mãi chẳng người theo
    Lang thang với nắng bùn với gío
    Lặng đứng bên đường ngó người thương
    Mong cho kiếp sau anh sẽ khác
    Để đời anh không còn vác cái mác NGHÈO

Những chuyện như vậy thì anh phải dùng chính nghị lực của bản thân mình, khi đó anh sẽ vượt qua tất cả và cuộc đời của anh sẽ trở lại một màu hồng thôi anh ah`. Mong anh sẽ sớm thoát khỏi cơn mê ấy
    Chia xiềng cho em dzới

Lại đây bên anh , em ơi trước khi xa anh đêm nay lại gần bên anh ,vẫn biết đôi ta chia tay nhưng trong lòng còn mê say ,lại gần bên anh .
    Lại đây bên anh , hãy nói ta luôn yêu nhau ,tim ta chẳng đổi thay đâu ,hãy nói em không ra đi cho anh đừng buồn .
    Em ơi ! Nhớ nhé ...hãy cố khơi lên trong ta từng ngày qua bao đắm đuối ,hãy cứ như ta đang yêu,như duyên tình còn yên vui , hãy tới hôn anh lần cuối bên anh rồi thôi.

Anh không là thi nhân thi sĩ
    Anh chỉ là tri kỷ của em
    Nếu mai duyên nợ không thành
    Tình anh sẽ mãi song hành cùng em

Người ta nói sau cơn mưa trời lại sáng không sến và sai chút nào đâu !

Trước khi nghĩ về người khác anh hãy nghĩ về chính anh. Anh có quí cuộc sống của anh không đã?
    "Than ôi thời oanh nay liệt đi còn đâu."

"T. ơi! Càng xa em anh càng thấy yêu em."

một người bạn chạy đến tôi và nói rằng: tôi đã mất tất cả: tiền bạc, nhà cửa ,vợ tôi cũng bỏ tôi đi, con tôi thì bị tai nạn và đã qua đời, tôi không còn gì để phấn đấu ,có lẽ tôi chết đi thì sẽ hay hơn!
    sao người ta lại cứ hay tìm đền cái chết khi người ta tuyệt vọng? bạn nhìn lại mình xem , bạn không còn gì ư? thật vậy chứ? khi bạn còn một người bạn để tâm sự , khi bạn còn đôi tay và đôi chân để tìm đến họ ,bạn hãy chia sẻ niềm đau của mình vời những người bạn ,bạn sẽ thấy nhẹ nhõm hơn và bạn hãy nhìn xem còn biết bao người trên cõi đời này bị tật nguyền, họ chỉ mong một lần trong đời được nhìn thấy ánh sáng, được nhìn thấy gương mặt của người yêu, bạn nhìn thử xem còn và còn biết bao người mong được lành lặn chỉ để có một vòng tay ôm xiết những người thân yêu nhất vào lòng , nhưng họ vẫn sống đấy thôi và sống tốt nữa cơ đấy , còn bạn ? bạn chi đau khổ ,chỉ tuyệt vọng trong một khoảnh khắc của cuộc đời, rồi mọi thứ sẽ qua đi và rồi cuộc sống vẫn tiếp diễn ,bạn ơi đừng tuyệt vọng ,đừng bi quan cuộc đời này còn nhiều điều khiến ta phải sống và tại sao không sống cho tốt thay vì cứ than vãn và thất vọng về những gì đã qua????

toi_loi
    Guest
    Anh nghĩ cuộc dời này đã không còn chỗ cho anh, tại sao anh không tự tạo ra cho mình một chỗ, một chỗ đứng trên đời mà do chính nỗ lực của cá nhân anh dành được................. cái cảm giác sẽ rất hạnh phúc và hãnh diện đấy

:'c chà ! các bạn nói thật chí lí . tất cả đều do suy nghĩ của chúng ta mà tạo nên những lầm lỡ hay niềm tin . trong 1 lúc hoản loạn nào đó , bạn cảm thấy cuộc đời đang quay lưng lại với bạn, và thấy bất lực . nhưng hãy cứ bình tĩnh , phải biết đối mặt với thách thức , khi mọi việc qua đi , chắc chắn rằng bạn sẽ tự tin ở cuộc sống hơn đấy . tôi chúc bạn có đủ bạn bè để được tin yêu , đủ hy vọng để đối đầu với cuộc sống nghiệt ngã này . chúc bạn có đủ !
    và hãy nhớ , cuộc đời ko bất công như ta tưởng đâu .
    i solemnly swear that i am up to no good .

~-~-~- www.mensa.org~-~-~ Go and Text ! ^_^

... vũ trụ có muôn ngàn tinh tú , sao tôi lại chọn cho mình ngôi sao diêm vương ? một ngôi sao cô độc , một hành tinh chết ! Bạn muốn biết vì sao ?! hãy vào www.vuonthienthan.net